PDA

View Full Version : Help m ISA Server....

khongdunghang
25-09-2002, 15:28
Trong LAN của tui, trên máy vào vnn có ISA server rồi!
Làm sao các máy con trong LAN cũng vào Internet được mà không dùng ICS?

khongdunghang
25-09-2002, 21:52
Làm ơnm nếu biết xin chỉ dùm!

nhúng ơi!

nhuquynh
26-09-2002, 11:14
Ở tất cả các máy con, bạn vào control panel - add/remove program - add new programs - chon nút CD or Floppy - click nút Browse trong installation box - trong Look In box - bạn chọn Entire Network - Microsoft windows network - bạn sẽ thấy workgroup hay domain trong LAN - chọn workgroup hay domain chứa máy install ISA - chọn máy ISA - bạn sẽ thấy MF_FWC - chạy application đó trên các máy con.
Ở tất cả các máy con - clik bên phải icon Internet Explore - chọn Tools - chọn Internet Option - chọn Connections - chọn Lan Setting - check mark vào ô user a proxy on your LAN - bạn sẽ thấy tên của máy ISA và port là 8080 - check mark vào ô by pass...- click OK.

Ở máy ISA bạn phải tạo một rule trong phần Protocol rule nữa thì các máy con mới có thể connect vào Internet thông qua ISA

khongdunghang
26-09-2002, 12:59
Cám ơn nhiều!
Sẽ làm theo và có gì nhuhuyenh giúp nhe!:)

khongdunghang
26-09-2002, 15:48
Oh!
Setup theo bạn chỉ trên client rồi!
Trong protoclo Rules để full hết không hạn chế gì cả.

thế mà vẩn không thể vào net .

...

khongdunghang
26-09-2002, 16:47
Xin nói thêm.
- Mô hình LAN dưới dạng domain: local.com
- Server dùng Active Directory, DNS, DHCP Server, MS Exchange, ISA Server. Server có IP: 10.10.10.1
- Client: Đã add chức năng ở trên rồi, logon vào domain OK luôn. Có IP được cung cấp bởi DHCP Server. Ping rất tốt trên toàn bộ LAN, mail server dùng Exchange good vì đã test trong LAN rồi với địa chỉ email tổng quát như sau: tênngườidùng@local.com

Nhưng kẹt chưa vào net được, lúc tạo Protocol Rule để default.

Cảm ơn giúp với

nhuquynh
26-09-2002, 23:13
Trời ai mà lai install nhiều thứ quá vây......:), OK
Bạn vào comand promt ở các máy con, tyep ipconfig/all xem dùm Q Default Getway và DNS có phải là IP của internal NIC không.( và bạn có bao nhiêu NIC tren máy bạn) Q cần biết ban setup NIC ra sao.

khongdunghang
27-09-2002, 00:21
- ipconfig/all:
Default gateway và DNS là: 10.10.10.1
- Mổi máy chỉ có 1 card mạng thôi, server có thêm modem.
- Khi trên máy con không vào net, có thông báo thế này cuối cùng bên dưới:
+ Background:
The gateway could not retrieve requested page.
+ ISA Server: server.local.com
Via:....

nhuquynh
27-09-2002, 00:57
ISA khi install nếu không đúng bạn sẽ không connect được
trong trang web này ngưòi ta dạy setup ISA rất kỷ và còn có hình nủa.
Bạn cần phải coi lại cách setup modem có đúng chưa
http://www.isaserver.org/pages/article.asp?id=241

ltsinh
27-09-2002, 01:25
Cho mình hỏi exchange có xài Mail Offline được không ?
nếu được phải config như thế nào ?
Thanks !

khongdunghang
27-09-2002, 01:32
Hình như Exchange cũng là mail offline!!!
Tui chưa test mail ra bên ngoài vì không có domain.
Nhưng đã run được trong LAN rồi á:)

khongdunghang
27-09-2002, 01:33
Bài viết được gửi bởi nhuquynh
Bạn cần phải coi lại cách setup modem có đúng chưa
http://www.isaserver.org/pages/article.asp?id=241

Liên quan thế nào với modem vậy? Vì modem trên server vào net được mà!!

nhuquynh
27-09-2002, 01:58
.......:)

bạn hãy đọc đi đã rồi mới biết chứ.......:) đừng có lười học....:), trang Web trên sẽ giúp bạn hiểu biết rất nhiều về ISA.

ISA là firewalls của Microsoft, nên không đơn giản đâu, bạn phải ráng đọc để hiểu rõ ràng, Nếu bạn hiểu rò ràng bạn mới có thể đi setup cho người ta được chứ.....:) ISA cũng là một exam trong MCSE exam track.

khongdunghang
27-09-2002, 14:50
Yes! Sẽ đọc kỷ để thi MCSE..hihi
Nhưng giúp mình để LAN của mình chạy net với nhé!
Việc đang cần nên không chậm trể...

Giúp nhé!

khongdunghang
27-09-2002, 15:05
À! Mà nghe nói server dùng DHCP server thì các máy con trong IE có cần để gateway, port....không?
Nghe nói khi đó các máy con dùng DHCP client sẽ tự động nhận các cấu hình khác từ server mà!!!

khongdunghang
27-09-2002, 18:56
To nhuquynh:
Sau khi xem trang đó, tạo account vnn thì...huhu....nó báo là connect được rồi nhưng chẳng vào được trang web nào cả. (Dĩ nhiên ở VN thì không cần để IP hoặc DNS???_)

Tui khổ vì ISA quá!!!

nhuquynh
27-09-2002, 22:16
me dang online at yahoo, goi Q đi nick là hotkisstx

khongdunghang
28-09-2002, 16:21
Nhuquynh!
Khi setup ISA server nó bảo: Unistall or reconfig....do not all site for port 80 or 8080

Vậy mình có cần unstall IIS không? Sao kỳ thế???

Và đây là 1 waring trong Envent Views:
The server was unable to add the virtual root '/' for the directory '/Internet Newsgroups' due to the following error: The parameter is incorrect. The data is the error code.
For additional information specific to this message please visit the Microsoft Online Support site located at: http://www.microsoft.com/contentredirect.asp.

nhuquynh
28-09-2002, 22:18
....:)
thấy chưa Q đã nói bạn phải coi tài liệu trước khi install chứ đừng install đại....:), port 80 va 8080 là port được ấn định của IIS, nhưng khí install ISA trên server đã install IIS thì nó sẽ dành quyền xữ dụng port 80 và 8080, (vì nó la firewall ) câu hỏi trên là trong lúc bạn install nó sẽ tư động tắt IIS của bạn, sau khi install xong ISA, ban chỉ cần vào IIS để enable nó và sửa lại port cho IIS là 8008 là ok.

khongdunghang
28-09-2002, 23:07
Vâng đó chỉ là port IIS thôi....còn cái chuyện share Internet....vẩn không chạy được...hichic

nhuquynh
29-09-2002, 06:29
Ban không chiu đọc kỷ nhgữ trang web Q đã đưa cho bạn gì hết,Q đã làm cách install ISA ỏ đây bạn hãy vào xem lại
http://www.anycities.com/user/quynhle/isa/index.htm

alibaba
29-09-2002, 12:22
Kỳ thế!
Theo anh nhuquynh thì phiền quá!
Mổi lần dùng ISA server lại test IP của ISP rồi config lại toàn bộ client.. cho LAN...

Không hiệu quả tí nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nhuquynh
29-09-2002, 12:31
Tui là con gái ông ơi......:), ISA đòi hỏi phải dùng IP riêng, mà bạn khongdunghang không có IP riêng mà dùng dynamic IP của ISP, nên phải làm cách nhử vậy để thực tập.

alibaba
29-09-2002, 13:14
Co gái mà nói chuyện....nam tíng quá!!!

IP riêng thì tự nó cập nhật khi login vào net với ISP ma@!!!!
Client cũng sẽ tự cập nhật chứ

alibaba
29-09-2002, 13:26
Mòi...em nhuhuynh qua đây giúp mình chút nhe!
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=3090

Xguy
29-09-2002, 14:22
Chào các bạn :) :)

nhuquynh
29-09-2002, 14:27
Cam on ban đả chỉ dẩn thay cho Q....:)

Vậy xin ban chỉ cho Q để cho Q biềt cách setup được không? mong được học hỏi nơi bạn.
Và trường hợp của bạn khongdunghang là cài ISA trên first Domain controler. Và Q cũng đã đưa link này cho ban khongdunghang xem để setup nhưng bạn ấy nói vẫn không được, mời bạn Xguy vào xem rồi cho biết ý kiến của bạn http://www.isaserver.org/pages/article.asp?id=241

Thân

Xguy
29-09-2002, 19:01
Chào bạn Như Quỳnh!

Trường hợp của khongdunghang không vào web được là phải thôi vì khongdunghang vào từ server mà, ISA không tự động config để ISA sever vào được trang web đâu, muốn server vào được trang web thì phải tự config trong ISA. (nó chuyển port sang 8080)
Bạn có thể xem thêm 1 số bài của tôi về ISA cũng ở trên forum này nhé.
Mong được trao đổi thêm cùng Như Quỳnh
Thân!!!!!

nhuquynh
29-09-2002, 21:13
Bài viết được gửi bởi nhuquynh
thấy chưa Q đã nói bạn phải coi tài liệu trước khi install chứ đừng install đại....:), port 80 va 8080 là port được ấn định của IIS, nhưng khí install ISA trên server đã install IIS thì nó sẽ dành quyền xữ dụng port 80 và 8080, (vì nó la firewall ) câu hỏi trên là trong lúc bạn install nó sẽ tư động tắt IIS của bạn, sau khi install xong ISA, ban chỉ cần vào IIS để enable nó và sửa lại port cho IIS là 8008 là ok.

Hi bạn Xguy....:)

Q đã nhắc nhở bạn KDH về chuyện ISA sẽ dùng port 80 và 8080 rồi.....:), nhưng điều khó ở đây là vì không có đủ phương tiện để tập, nên bạn KDH install ISA trên 1st domain control, điều này là tối kỵ khi dùng ISA, vì thấy bạn KHD thức đến 3-4 giờ sáng để học nên Q phải suy nhgĩ cách để giúp bạn ấy. Còn trường hơp của bạn là dùng ISA trện stand alone server nên setup tương đối dễ dàng hơn bạn chỉ cần làm như vầy trong khi tạo dial-up connection là bạn có thể dùng dynamic IP và kkhông cần phải set default gateway

nhuquynh
29-09-2002, 21:17
Q ở xa nên không thể đến thằm bạn được, cám ỏn bạn đã có lời mời, nhưng chắc chắn 1 ngày nào đó Q sẽ về HN hy vọng mình co dip nói chuyện vói nhau.

Thân

khongdunghang
29-09-2002, 21:55
Tóm lại là sao đây?
Tui có 2 máy thôi, được nối mạng với nhau!
- Máy vào vnn tôi coi như server và setup dưới dạng domain: www.abc.com
- Trên máy server setup ISA server.

Cái tui muốn là máy thú 2 cũng vào net được vì nghe nói ISA có chức năng share internet cho LAN.

Cố gắng làm theo Q nhưng vẩn không có được.

Xguy: Có thể giúp không? Và tại sao Q nói cách tôi setup domain và ISA server như vậy thì khó khăn?

Xguy: Có thể gởi email tới ngocanh_achau@yahoo.com chỉ mình với!

Đa tạ!

khongdunghang
30-09-2002, 01:32
Trường hợp của khongdunghang không vào web được là phải thôi vì khongdunghang vào từ server mà, ISA không tự động config để ISA sever vào được trang web đâu, muốn server vào được trang web thì phải tự config trong ISA. (nó chuyển port sang 8080)

Tui có cảm giác là...giửa ISA server và client chưa "nhìn thấy nhau" hay sao đấy!

server dùng vnn vao net good bạn à! Chỉ có vấn đề ở client mà thôi...

Xguy
30-09-2002, 12:52
Trời ạ! Bạn có m2 máy mà cũng bày đặt ISA làm gì, ISA chỉ nnên dùng cho hàng ngàn máy chia sẻ internet mà thôi, 2 máy mà bạn dùng ISA thì tốc độ truy cập còn chậm hơn các phần mềm khác như Wingate, winroute, ... và kể cả ICS nữa. Thôi tớ khuyên cậu chuyển sang dùng ICS đi, nhanh và đơn giản hơn nhiều
Đừng dùng dao mổ trâu để giết gà KDH ạ!
Thân

khongdunghang
30-09-2002, 13:28
Vâng mình biết là dùng ISA với 2 máy thì đúng là chơi sang.
Nhưng ở đây là mình muốn học và tìm hiểu về ISA server để sau này có làm đụng đến nó thì sẽ biết!

Làm ơn giúp dùm đi!!!

Thanks

sexy
01-10-2002, 22:14
Tội quá!
Chẳng ai ra tay nghĩa hiệp cả!

Ráng chờ đi hoặc Xguy sẽ hướng dẫn nhé!

teanhatrang
02-10-2002, 21:59
ISA server có thể down trực tiếp ở đâu vậy, mình chỉ có isa sp 1 thôi, bạn nào biiết không, xin chỉ giúp, hoặc có thể mua giùm mình 1 đĩa cd rom không. Mình ở nha trang ko tìm thấy phần mềm này

Thanks all

khongdunghang
04-10-2002, 12:37
Rốt cuộc....hết nhân tài rồi sao? Chẳng ai giỏi sao?

magiamsinh1
04-10-2002, 15:37
Nhu Quynh oi cho hoi ti nhe , minh cai ISA chay duoc roi nhung o may con vao web thi duoc het do , nhung ma vao chat ko duoc , chat o vietfun thi duoc con chat o datviet.com thi ko duoc , tai sao vay Q , con o YH thi ko sai no proxy duoc ma phai sai ip cua may chu thi moi vao duoc nen ko voice duoc , giup minh voi de su dung duoc noproxy trong YH va vao chat duoc do .
minh cai ISA theo dang cache mode do .
cho hoi them ti nua nhe , chuong trinh MS proxy 2.0 do minhc ai no chay duoc nhung ma sao ko su dung duoc cache vay ? no giong nhu la minh dang sai ICS cua windows vay do , no noi thang vao internet ma ko su dung duoc cache , con neu minh bo MS proxy di thi ko may nao vao net duoc ca , phai lam sao cho cac may con su dung duoc cache cua MS proxy vay ? o may con minh co cai MS proxy client luon do .phai khai bao the nao o server de client su dung duoc cache cua MS proxy vay ? phai khai bao the nao o clinet va server de tat ca deu su dung duoc no proxy vay ? giup minh voi .......

sexy
04-10-2002, 15:59
magiamsinh1 : Viết bỏ đấu đi.
Và share kinh nghiệm cho KDH luôn đi!

nhuquynh
04-10-2002, 22:10
Bài viết được gửi bởi khongdunghang
Rốt cuộc....hết nhân tài rồi sao? Chẳng ai giỏi sao?

Trong các sách của MS dạy về ISA, họ luôn nhắc nhở là không bao giờ install ISA trên master domain controler, cũng có vài sách của các nhà xuất bản khác họ có hướng dẫn cách install ISA trên master DC nhưng phải cần 1 ip riêng và có ip của DNS của ISP, và họ củng nói là không chắc %100 ISA sẽ work good, trường hợp của bạn là dùng dynamic IP. Nói thật Q chứa bao giờ setup như vậy hết, bạn có thể cài ISA trên stand alone server như thế sẽ đơn giản hơn.

nhuquynh
04-10-2002, 22:32
To: bạn magiamsinh

Bạn không dùng cache được là vì bạn chưa active nó, trong khi install thì default của Cache là disable, bạn có thể active nó như sau: vào ISA managemnet - mở (expand) isa server - right click trên Cache Configuration - chọn Porperties -chọn Active Caching tab - check mark trên Enable active caching và Frequently - click OK.
Còn về phần Yahoo chat thì Q cũng dùng ISA ,Q set trên Protocol rule là Allow any request va set trên Yahoo la non-proxy- trên NIC của client Q vẩn set dùng ip cùa ISA và port 8080 thì Q vẩn có thể dùng voice chat trên Yahoo không có trở ngai gì hết.
Bạn có thể nói rỏ hơn về cách setup cua bạn trên ISA management đươc không?

Thân

alibaba
05-10-2002, 10:33
Thử vào đây mà xem. Hy vọng đáp ứng nguyên vọng của KDH

www.vnforge.com

khongdunghang
05-10-2002, 12:43
Để qua thử coi nhá!
ISA....làm mãi chẳng vào net được hichic

magiamsinh1
05-10-2002, 21:02
To: Nhu Quynh
Mình đã cài nó chạy rồi , YH cũng voice được rồi , ca'm ơn Nhu Quynh nhiều nhe' .Mình setup ISA management như Q đã có viê't trong diễn đàn đó , mình thâ'y mo.i người nói về nó hay qúa nên mình cũng muốn biết coi nó như thế nào đó , nên mình đọc mấy bài của mấy bạn viết trên diễn đàn mà tự cài lấy , cũng cài mấy lần thì mới chạy được . bây giờ thì chạy ngon lành rồi cám ơn mọi người nhiều . ISA có cấu hình gần giống như Wingate đó , bạn nào sài wingate nhiều , khi cấu hình cho ISA thi bạn cấu hình như bên wingate thì no chạy thôi nó chỉ khác ít thôi mà những cái khác đó chẳng được sử dụng khi cài cho những mạng dùng cho dv internet đâu nên có thể bỏ qua được .

Mọi người có ai đã cài wingate sử dụng song song với ICS của win2k avd server chưa ? mình thử rồi nó chạy ngon lắn ko biết tại sao nưa nhưng mình thử đại thì nó chạy được , mà mình thấy nó chạy nhanh như ISA vậy đó .ở máy client set ip của wingate cũng đuợc mà ko cần set cũng được luôn sao nó cũng chạy cả .

Phù phù đánh có dấu mệt qúa đi mình ko quen đánh có dấu nên mệt qúa .

ChinDangShun
16-10-2002, 23:50
Gì mà khó zữ zậy ???

Các bạn đặt Option cho DHCP scope từ máy chủ DHCP cho toàn bộ các máy con trong mạng. Ví dụ nếu dùng DHCP Server trong Win2K server thì thêm Scope Option số "003 Router" vào scope của các bạn là được.

Ví dụ 1:
Máy chạy Win2K Server có địa chỉ tĩnh 129.100.10.1
Các bạn cài DHCP Server phân phối địa chỉ IP động cho toàn mạng là từ 129.100.10.101 -> 129.100.10.254
Sau đó đặt option "003 Router" là 129.100.10.1

Các bạn kiểm tra trên các máy con khác (VD) như sau:
Đến máy 129.100.10.101 (Chạy Win9x) chạy Winipcfg.exe sẽ thấy dòng Default gateway = 129.100.10.1
Đến máy 129.100.10.102 (Chạy WinNT) chạy Ipconfig /all sẽ thấy dòng Default gateway (trên LAN Adapter) = 129.100.10.1

Ví dụ 2:
Máy chạy Win9x có địa chỉ tĩnh 129.100.10.1
Các bạn chạy Wingate 4.x hoặc 5.x. Cũng thiết lập DHCP Service trên đó với cùng range = 129.100.10.101 - 129.100.10.254
Sau đó check vào ô Default gateway IP = 129.100.10.1

Các bạn cũng kiểm tra các máy client như phần trên. Kết quả là các máy con sẽ đều được thiết lập Default gateway = 129.100.10.1

Trên máy 129.100.10.1, các bạn có thể cài ISA, WinroutePro hoặc Wingate Pro. Tất cả các chương trình này đều thiết kế cho NAT. Có nghĩa là các client có khai báo Default Gateway = 129.100.10.1 sẽ đều thông ra Internet.

Riêng tôi, tôi cài Winroute Pro trên Win2K Server và cấu hình DHCP như trên. Với Modem 56Kbps, toàn mạng có thể thông ra Internet một cách ngọt lịm luôn !

Chúc thành công !

mcse
17-10-2002, 21:50
Cac ban hieu biet qua ot ve ISA roi. Co le minh biet nhieu ve no. Nhung minh khong de ban re kien thuc cua minh dau. Neu ban nao muon biet minh se chi nhung phai tinh tien do.
Minh chi so cho:
B1: Cai dat win2k sau do config DHCP,DNS
B2: Cai dat ISA nhung driver cho card mang phai nhan day du
B3: Config ISA day la buoc qua trong nhung chang biet sau dien ta. Chi co minh moi biet lam nhung the nao thi mang moi chay nhanh duoc. Cac ban co the lien he voi minh qua mail nha
Ban nao can dia ISA thi lien he voi minh nha. Co san do

khongdunghang
18-10-2002, 21:51
Ok, thu lai mới biết

tuanmau
19-10-2002, 17:29
"Cac ban hieu biet qua ot ve ISA roi. Co le minh biet nhieu ve no. Nhung minh khong de ban re kien thuc cua minh dau. Neu ban nao muon biet minh se chi nhung phai tinh tien do.
Minh chi so cho:
B1: Cai dat win2k sau do config DHCP,DNS
B2: Cai dat ISA nhung driver cho card mang phai nhan day du
B3: Config ISA day la buoc qua trong nhung chang biet sau dien ta. Chi co minh moi biet lam nhung the nao thi mang moi chay nhanh duoc. Cac ban co the lien he voi minh qua mail nha
Ban nao can dia ISA thi lien he voi minh nha. Co san do"

Thằng MCSE không biết là nó hiểu được bao nhiêu về ISA mà tinh vi thế ISA cấu hình nó đâu có khó chỉ cần các bạn bỏ thời gian đọc tài liệu về nó chút đỉnh là config ngon lành mà, đối với các bạn đã từng cài Wingate thì config ISA cũng tương tự vậy thôi không khác nhiều. Theo kinh nghiệm của mình thì đối với các phòng NET nhỏ không nên cài ISA vì nó đòi cấu hình khá cao nó sẽ làm mạng chạy chậm hơn so với sài ICS hoặc Wingate mặc dù về lý thuyết thì nó chạy nhanh hơn nhưng đó chỉ là trên lý thuyết(chắc là chỉ khi dùng cho mạng lớn nhiều máy tính thì nó mới phát huy tác dụng bởi các công ty lớn mới có tiền sài máy Server mạnh ).

Yuna xin được sửa lại một tý cho bới "nóng" nghe bạn

Congthanh78
22-10-2002, 22:26
Như Quỳnh ơi cách mà bạn setup ISA mình đã thữ rồi , cã máy con và máy chủ dều setup rôi nhưng vẫn không thể vào net duoc . Vay có thể phiền Quỳnh nói rõ hơn dùm mình không?
Cám ơn nhiều nha Quỳnh

Congthanh78
24-10-2002, 17:38
magiamsinh1 ơi mình cũng như bạn vậy đó , đã setup ISA do quynh chỉ đó rồi mình đang bị tình trạng là ko voice chat yahoo mess như bạn lúc đầu đó , mà còn tệ hơn là mình không thể vào mirc được nữa , mong magiamsinh1 chỉ mình làm sao có thể vào voice chat được và chat mirc được nha
cám ơn bạn nha magiamsinh1

footprint
24-10-2002, 21:51
Coi bài này =>đây (http://ttvn.vnforge.com/showthread.php?s=&threadid=1697)<= có phần liên quan

Nếu cần ta có thể tiếp tục bàn luận.

hoangngochuy
08-02-2003, 22:28
Mình đã cài ISA server xong hết rồi, cũng đã cài firewall clients trên máy con nhung không thể nào vào chat MIRC được, máy chủ thì vô bình thường. Bạn làm ơn chỉ giúp mình cách cho chat MIRC đượ nha, cam ơn bạn nhiều. Mail của mình : hoangbachsa@yahoo.com.
Nếu bạn nào biết thi xin chỉ giúp dùm mình nhanh nhanh nha, mình đang cần gấp lắm. Cảm ơn.

xbacala
08-02-2003, 23:15
Bạn xem mIRc dùng port nào rồi sau đó vào ISA enable cái port đó lên.

Policy Elements - >Protocol Defination - > New Defination . . .

xbacala
08-02-2003, 23:18
À quên nữa. bạn phải cài ISA Client ở máy con thì mới dùng các port này được.

ISA client nằm trên ISA Server. Sau khi bạn cài ISA Server thì nó sẽ share ra một thư mục có tên là mspclnt. Cài cái này ở mỗi máy client là xong. Nhớ là tuyệt đối không được cài ISA Client vào máy ISA Server nhé !

hoangngochuy
08-02-2003, 23:41
Bạn ơi ! Chat MIRC default port là 6667, nhưng hình như trên ISA server nó đã mở sẵn port này rồi mà bạn, mình đâu cần mở đâu. Mình đã thử mở thêm port 23 nhưng cũng vẫn kh6ng vào được. Bạn có ý kiến nào khác không ? Giúp mình với.

xbacala
09-02-2003, 10:21
Chưa chắc gì nó dùng port đó đâu. Để biết chính xác là port nào, bạn nên enable chế độ log trên ISA Server, rồi vào xem report của nó xem những request từ port nào bị cấm. Bạn có thể xem mIRC request từ port số mấy nữa !

Ngoài ra, bạn cũng nên update SP1,feature pack, . . . của ISA nhé.
Download tại http://www.microsoft.com/isa

Cty tui cũng đang dùng ISA, chạy bình thường. mIRC, yahoo chat, web cam chạy tốt hết !

hoangngochuy
09-02-2003, 12:21
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn cho mình không. Cảm ơn nhiều.