PDA

View Full Version : làm game thực sự

ngocquang19877
30-11-2003, 08:21
xin mọi người lưa ý rằng đây là 1 quá trình làm game cực kỳ nghiêm túc.em xin mọi người khi tham gia xin hãy cống hiến hết.

nội dung game:
vào thời kỳ phong kiến năm 1663.các lãnh chúa 2 miền nam bắc đánh nhau dữ dội.người chơi sẽ là 1 trong các vị lãnh chúa đó để thống nhất nước nhà.

ngôn ngữ:
ai biết gì làm nấy.dùng bộ công cụ visual studio làm tool chính(tất nhiên là no bản quyền rùi"

đồ họa:sự thực phủ phàng rằng sẽ có rất ít đồ họa.giao diện của game sẽ như football manager.chủ yếu là chiến lược.nhưng chúng ta cũng cần 1 số desginner thạo model để dựng những phim 3d ngắn mô ta những đoạn công thành,thiên tai bệnh dịch etc.

network:em tính làm game này để chơi mạng.nhưng chưa bít gì về network.bác nào kha khá thì xin nhào vô.

nói chung còn rất nhiều điều phải bàn.mọi người có đề xuất gì thì xin góp ý,trong các bài post sau,nếu mọi người tán đồng,thì em sẽ nói kỹ hơn.nhân đây.vào chủ nhật tuần mốt(tính từ ngày post bài này lên"mọi người có rảnh thì xin họp mặt chi tiết đẻ lập nhóm phát triển.thời gian thì em sẽ theo số đông vậy.

DieHard
30-11-2003, 16:26
Tham gia cái nhóm này đi, họ đang tiến hành làm game đấy. http://www.3dvn.com/

Chứ ngồi 1 mình ở đâu kêu gọi khó có ai nghe được lắm.

Sub Eminems
01-12-2003, 19:53
Em cũng thích làm Games lắm nhưng em thích kiểu của Final Fantasy cơ