PDA

View Full Version : Dieu chinh am thanh mp3???

click2me
29-11-2003, 18:49
Xin cac bac chi cho em dung chuong trinh gi de dieu chinh am thanh cua cac file mp3 sau khi da convert tu file dat. Chat luong am thanh ko dong deu bai to bai nho.Kiu em voi cac bac oi.Xin da ta

ITbaby
29-11-2003, 19:15
Làm gì có chuyện convert được từ Dat sang MP3. Nếu anh nói về trích file MP3 từ các file phim (.Dat) thì mới đúng. Nếu mà đúng như vậy thì anh phải giải nén file Mp3 này thành 1 dạng thức thô thì có thể xử lý được. Ví dụ convert thành file WAV. Từ file này anh có thể dùng các chương trình như Sound force ( 0 biết có đúng 0) , ...Gold ... cái gì đó là có thể chỉnh sửa được. Chúc phẻ

Hans Voralberg
29-11-2003, 21:51
Bắt bẻ từ ngữ của người ta làm gì vậy ku. SoundForge làm được đo, ko kím mấy cái soft DJ thử coi.

glorybloodyhell
07-12-2003, 19:14
bạn hãy tải trình mp3gain tại http://prdownloads.sourceforge.net/mp3gain/mp3gain-win-full-1_2_2.exe?download... đây là một trình đơn giản nhưng rất tiện lợi để hiệu chỉnh âm thanh cho mp3 files... bạn có thể mở tất cả những bài hát mp3 bạn muốn hiệu chỉnh âm thanh trong trình này, chạy analyze để xem mỗi bài đang nằm ở bao nhiêu dB (đơn vị đo âm thanh), rồi gain tất cả lên một volume bằng nhau do bạn chọn (tôi thường thích chọn khoãng 100-105 dB... chương trình sẽ không thật sự gain tất cả thành exactly 100 dB (hay bao nhiêu dB bạn chọn), nhưng vòng vòng ở khoãng đó một cách normalize để khi bạn nghe lại tất cả bài hát sẽ thấy volume gần như không thay đổi từ bài này sang bài kia...
hãy tin tôi, chương trình này đơn giản, nhẹ, tốt nhất cho mục đích của bạn... wish that u will enjoy your music like never before...