PDA

View Full Version : hoi ve wifi???

dragon153
22-06-2009, 09:11
Các ban cho mình hỏi tai sao mình kết nối wifi vào cái mạng gần nhà được nhưng vào web không đươc dù nó ghi tín hiệu tốt.Trong khi kết nối vô mạng khác thì chạy bình thường.Ai biết thì hướng dẫn cặn kẽ dùm nha vì mình mới xài wifi lần đầu.Nhiều người nói đổi IP hay DNS gì đó nhưng đổi xong vẫn không vô web được...(nếu chỉ có cách là đổi IP và DNS thì chỉ mình cách đổi làm sao luôn tại không biết mình đổi đúng hay sai)
Cho hỏi thêm là đôi khi tốc độ bị tụt xuống còn 1Mbps (tín hiệu vẫn tốt) vậy là sao?Có cách nào làm tăng tốc độ không???

thtu76
22-06-2009, 10:15
Nếu mạng đó đặt pass thì dù có 5 vạch sóng vẫn không vào net được đâu. Không thể tăng tốc độ mạng được vì đó là mạng wifi của họ.

nobita_7602
23-06-2009, 09:17
bạn xài chùa hả? không được đâu.
muốn đổi dns,bạn phải biết người ta xài mạng của thằng nào,chẳng hạn như vnn,fpt....thì mới đổi được bạn àh.h

quanghaihcm
23-06-2009, 09:37
nhiều khi nó chẳng cần cài pass nhưng nó lọc MAC :D

Horkios.com
23-06-2009, 09:37
Các ban cho mình hỏi tai sao mình kết nối wifi vào cái mạng gần nhà được nhưng vào web không đươc dù nó ghi tín hiệu tốt.Trong khi kết nối vô mạng khác thì chạy bình thường.Ai biết thì hướng dẫn cặn kẽ dùm nha vì mình mới xài wifi lần đầu.Nhiều người nói đổi IP hay DNS gì đó nhưng đổi xong vẫn không vô web được...(nếu chỉ có cách là đổi IP và DNS thì chỉ mình cách đổi làm sao luôn tại không biết mình đổi đúng hay sai)
Cho hỏi thêm là đôi khi tốc độ bị tụt xuống còn 1Mbps (tín hiệu vẫn tốt) vậy là sao?Có cách nào làm tăng tốc độ không???

Tất cả có trong tầm tay ! mỗi tiếng anh thui , tham khảo chữ ký nha !