PDA

View Full Version : [?H] Khi Shutdown hiện màn hình xanh?

minhtuan_8x
21-06-2009, 19:14
Máy mình (6530s - Hiệu HP - Mới sài chừng được hơn 2 tháng) bị tình trạng khi shutdown thì nó hiện lên màn hình xanh (lá cây - Chứ không phải màu đen tuyền nữa, xuất hiện không thường xuyên, mong giúp đỡ mình xem nó bị bệnh gì và cách khắc phục, xin cảm ơn. Mặc dù mình vẫn sử dụng bình thường. Vậy là sao anh em nhỉ?......

thtu76
22-06-2009, 10:38
Cách tổng quát bồ tham khảo tại http://www.ddth.com./showthread.php?t=253561
Với trường hợp máy bồ còn mới thì khả năng lỗi này do virus hoặc xung đột phần mềm thôi (BKAV với AV khác chẳng hạn).

bavannguyen_01
06-07-2009, 15:08
loi man hinh xanh ne.thi co nhieu nguyen nhan xay ra lam.co the ban bi xung dot thiet bi phan mem cai dat.ban hang lam theo 2 cach nay nha
buoc 1 ban kiem tra ram,ban thu thay 1 ram khac vao xem
buoc 2 ban cai lai win
neu co gi ban cu lien lac cho minh theo dia chi nick yahoo"k11it03"

vietstylish
07-07-2009, 00:54
Máy mình (6530s - Hiệu HP - Mới sài chừng được hơn 2 tháng) bị tình trạng khi shutdown thì nó hiện lên màn hình xanh (lá cây - Chứ không phải màu đen tuyền nữa, xuất hiện không thường xuyên, mong giúp đỡ mình xem nó bị bệnh gì và cách khắc phục, xin cảm ơn. Mặc dù mình vẫn sử dụng bình thường. Vậy là sao anh em nhỉ?......

Sửa máy tính cần sử dụng phương pháp loại trừ. Vì có vô vàn trường hợp có thể xảy ra.
Bạn thử nhớ xem lỗi đó xuất hiện lần đầu vào thời điểm nào, lúc đó bạn mới cài những phần mềm gì?

Nếu nhớ được thì bạn nhờ ai đó Restore windows về trước thời điểm cài các ứng dụng đó xem sao. Tính năng này có sẵn trong windows. Chúc bạn thành công!