PDA

View Full Version : có ai giúp mình chút không????????????????

hehehe2006
19-06-2009, 13:59
máy mình hôm qua đi học về khởi đọng nó báo la nhiẹt đọ quá cao và nó tụ đọng ngắt.mình kiểm tra thì thấy quạt chíp bị hỏng chạy ko ổn định mình mua một quạt mới về thay vào thì khi khởi động nó chạy ngon nhưng được một lúc nó tăt,mới chạy được mọt chút xíu là nó nghĩ vậy là do đâu nhỉ? (lúc chưa thay quạt thấy máy báo nhiệt đọ cao và ngắt khởi động lại cũng thấy nó bị thế này,nói chung là nó bị thế này từ hôm qua đến giờ >

WhiteGhost
19-06-2009, 14:39
Có lẽ cái main có vấn đề

nhp2011
19-06-2009, 18:10
bạn có bôi keo tản nhiệt lên chip không, có một số loại quạt khi mua về không bôi sẵn keo (có thể u gặp TH này) thì u chạy ra quán nhờ ọ bôi 1 ít keo vào là ok

hehehe2006
20-06-2009, 13:11
hì cảm ơn nghen lâu không vọc đến phần cứng nên quên đến việc này để tớ thử xem .thanksss

tungvt23
20-06-2009, 13:28
máy mình hôm qua đi học về khởi đọng nó báo la nhiẹt đọ quá cao và nó tụ đọng ngắt.mình kiểm tra thì thấy quạt chíp bị hỏng chạy ko ổn định mình mua một quạt mới về thay vào thì khi khởi động nó chạy ngon nhưng được một lúc nó tăt,mới chạy được mọt chút xíu là nó nghĩ vậy là do đâu nhỉ? (lúc chưa thay quạt thấy máy báo nhiệt đọ cao và ngắt khởi động lại cũng thấy nó bị thế này,nói chung là nó bị thế này từ hôm qua đến giờ >

Cái nì thì keo tản nhiệt cũng khôg fải rồi...........
Keo tản nhiệt không quan trọng vậy đâu vi bản thân cái quạt là để tản nhiệt mà
VÌ thế mình nghĩ Main của bác có vấn đề rồi
Xem lại main đi nhé
........Thân..........

ktvcm02
20-06-2009, 17:23
Một phần là do main bạn có vấn đề, cũng có thể là Main chạm vào thùng Case sinh ra hiện tường rò điện. Cách thử là bạn gỡ tất cả các linh kiện ra, không gắn lên Case, cho chạy bên ngoài một thời gian để ý xem có còn nóng không, CPU sắp hư cũng có thể gây ra hiện tượng trên

AkuVn
20-06-2009, 17:40
Laptop thì nên duy trì dưới bao nhiêu độ nhỉ?

hehehe2006
21-06-2009, 12:44
hì mình thử keo mà hông có được có lee là do lổi như bạn ktvcm02 nói củng nên mình sẽ thử lái thankssssssssssssnhiu hay!!!!!!!!!!! mà bạn nào biết lỗi gì nửa thì bổ sung thêm để mọi người cùng hoịc hỏi nhé!!!!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nhân tiện hỏi luôn cái này nhé !!!!!!!!!!!!!!
Chả là sáng nay con bạn nhờ là lại máy cho nó, mình đưa cả ôcứng của mình theo để copy dữ liệu vào cho nó nhưng mà mãi ngắm nó nê dút nhầm dây cháy khét cải ổ cứng của mình. củng may là chỉ cháy cái cầu chì nhỏ xíu trên ổ cứng nên ổ vẩn ok nhưng mình có thắc mắc là liẹu cái càu chì áy ko còn nưa thì mình dung ổ cứng có được an toan ko? liệu ổ cứng có làm sao kô? cái cấu chì áy có thể thay được nhưng mình lại sợ là đưa đi nhờ sửa thì lỡ chửa mù thành đui mất hế dữ liệu của mình thì đen .mình định để thế dùng nhưng vẩn ko an tâm nên nhờ các bạn đóng góp ý kiến dùm ,thankssss!!!!!!!!!!!!!!!