PDA

View Full Version : Card màn hình cháy ?

teotrum
18-06-2009, 22:35
Tình hình là mới nâng cấp card màn hình,xài đc vài tháng cũng ổn,chỉ tội cái mỗi lần khởi động phải đợi 1 beep rồi nhấn restart thì mới vào đc,ko thì màn hình đen thui,led màn hình nhấp nháy,mình đoán là do nguồn yếu,đang định nâng cấp nhưng bận quá.Ko ngớ hôm trc đang chơi game thì máy restart,vào thì thấy màn hình bị nhiễu,restart lần nữa thì đc,nhưng vào win 1 lúc là restart,sau đó thì bật lên là nhiễu,chuyển sang onboard thì ok,mình nghĩ card màn hình nóng quá nên xài onboard cả tuần nay,hôm nay đổi qua card rời thử thì màn hình đen thui,bios kếu 1 beep dài 3 beep ngắn,mọi người cho mình hỏi card màn hình bị gì và có sửa đc ko,mình nghe nói card cháy thì ko sửa đc nhưng hư chip thì đc phải ko,tiện cho mình hỏi là 1 nguồn dành cho máy chơi game tầm trung cỡ bao nhiều.Cấu hình máy mình như sau:
2 card 512mb
chip intel 945G
sound card onboard
VGa rời 8600GT

Mọi người giúp mình cái nhé,cảm ơn nhiều nhiều lắm

canaximu
18-06-2009, 22:56
Cũng vừa cháy một con vga rời :(( lại phải quay về với vga onboard :(

squall86
18-06-2009, 23:03
Tình hình là mới nâng cấp card màn hình,xài đc vài tháng cũng ổn,chỉ tội cái mỗi lần khởi động phải đợi 1 beep rồi nhấn restart thì mới vào đc,ko thì màn hình đen thui,led màn hình nhấp nháy,mình đoán là do nguồn yếu,đang định nâng cấp nhưng bận quá.Ko ngớ hôm trc đang chơi game thì máy restart,vào thì thấy màn hình bị nhiễu,restart lần nữa thì đc,nhưng vào win 1 lúc là restart,sau đó thì bật lên là nhiễu,chuyển sang onboard thì ok,mình nghĩ card màn hình nóng quá nên xài onboard cả tuần nay,hôm nay đổi qua card rời thử thì màn hình đen thui,bios kếu 1 beep dài 3 beep ngắn,mọi người cho mình hỏi card màn hình bị gì và có sửa đc ko,mình nghe nói card cháy thì ko sửa đc nhưng hư chip thì đc phải ko,tiện cho mình hỏi là 1 nguồn dành cho máy chơi game tầm trung cỡ bao nhiều.Cấu hình máy mình như sau:
2 card 512mb
chip intel 945G
sound card onboard
VGa rời 8600GT

Mọi người giúp mình cái nhé,cảm ơn nhiều nhiều lắm

cấu hình của bạn dùng nguồn công suất thực 350W là ok

teotrum
19-06-2009, 14:05
thế con card của em có sửa đc ko các bác,em chỉ sợ cháy thì ko sửa đc

squall86
19-06-2009, 15:39
chắc là die rùi, còn BH ko, vệ sinh sạch sẽ lần cuối rùi cắm sang máy khác xem sao

nhp2011
19-06-2009, 18:16
die roài, VGA mà bị cháy thì chắc là cùng không được bảo hành nữa đâu

MMKC_IT
19-06-2009, 18:54
Mua cũng nên cân nhắc về nhiệt độ của máy :)