PDA

View Full Version : Gửi tặng Làng Mùi bức ảnh của Tổ sư

kinglaptop
18-06-2009, 16:31
King em đã tham gia 4rum được 1 thời gian, cũng thường hay "dạo quanh làng M..." nhưng chưa có đóng góp chi cho Làng. Vừa rồi có chuyến đi miền trung, lúc vô tình lên núi, hạnh phúc thay bỗng em gặp được "Tổ sư làng Mùi..." nên quay máy óanh đại ....

Nếu các bác thấy di chuyển chỗ nào hợp lý thì giúp e nhá :D

kbt09
18-06-2009, 16:40
Nếu các bác thấy di chuyển chỗ nào hợp lý thì giúp e nhá

Di chuyển vô thùng rác là hợp lí nhất :D Lãng nhách , ít ra phải có gì nghệ thuật tí chứ , bô là Mùi cái là post lên đây à :D

thaychuastudio
18-06-2009, 18:41

Tấm hình được chụp ở Phú Yên - Bình Định

Lèo mịa đứa nào chửi khéo bác Dê khéo đứng nhỏng hàng thế kia :mad:

traicocxanh
18-06-2009, 19:04
Sư tỉu đi đâu mà tận Bình Định dzậy? :D Mà dòm hình mãi vẫn chưa hỉu sao Dê lão nhân lại tuốt trên ngọn cây luôn???

kinglaptop
18-06-2009, 19:14
Sư tỉu đi đâu mà tận Bình Định dzậy? :D Mà dòm hình mãi vẫn chưa hỉu sao Dê lão nhân lại tuốt trên ngọn cây luôn???

Đó là núi nơi đặt tượng Trần Hưng Đạo và Ngọn hải đăng, nếu đứng từ Quy Nhơn nhìn ra biển sẽ thấy được 2 di tích này. Còn Dê lão nhân đứng trên mõm đá cao nhất, vì đệ đi từ dưới lên lên máy bị khuất trong đám cây,nhờ thế mà thành "ngệ thựcc" :D

Culytruong
18-06-2009, 20:21
Thèm lẩu...

-------------------------

ngondensang2007
18-06-2009, 21:00
King em đã tham gia 4rum được 1 thời gian, cũng thường hay "dạo quanh làng M..." nhưng chưa có đóng góp chi cho Làng.

:blink: gia nhập lâu thía ròai mà kêu mới tham gia :no:

:bored: chắc là sợ lão chùa đây mà :chris:

:angry: pác việc desk gì mà phải sợ cái lão suốt ngày chỉ biết ngồi ôm cái mộng tương tư hão ấy :lick:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thèm lẩu...

-------------------------

:w00t: ở xì gòn có chỗ nào chuyên cái món này ý nhẩy em ko nhớ rõ nữa ở quận bình thạnh thì pải

dly
18-06-2009, 21:33
Tư Trì Thanh Đa giờ chán bỏ xừ, toàn thịt heo :mad:

nguoi_lon_tuoi
18-06-2009, 21:53
Lẩu dê thì ngoài quán ở Thanh Đa, gần thì có ở Lê Hồng Phong, đường Trương Định Q.3, Quang Trung Ngã năm Chuồng chó - Gò Vấp.

Thịt dê đang rẻ rề ,nên cái vụ pha thịt heo thịt bò bớt đi rồi các bác ơi.

Bây giờ nói chuyện nhiềp ảnh thuần tuý.
* Tấm này màu sắc đẹp, trời xanh mây trắng, Sư phụ đứng trên mõm đá trên núi, xem cũng oai.
* Về bố cục, chọn vị trí đứng giữa tấm ảnh này chưa hay, crop lại để sư phụ vào điểm mạnh ( luật 1/3), lấy nhiều về phía sư phụ nhìn sẽ oai hơn.
Thử nhé.

Nếu dly thêm cho 1 vài bông dâm bụt ở bên trái tấm ảnh, thêm râu cho ngầu 1 chút, chắc là ảnh này ngon lành hơn.
Nhưng phải khen tác giả chứ.

dly
18-06-2009, 21:55
Bác nì, Sao lại dâm bụt. Em thích so đũa hơn :D

Còn về độn á. Em chắc với bác là vào Tư Trì 8/10 là thịt heo luôn á. Cách đây ít ngày cả gia đình mới vào đó đây. Riết rồi muốn ăn gì thì chỉ có cách mua về nấu mới chắc cú

Culytruong
18-06-2009, 21:58
Tư Trì Thanh Đa giờ chán bỏ xừ, toàn thịt heo :mad:

Lại sắp chuyển đề tài rồi.

Hồi đó trong cty có anh bạn có người quen ở phan thiết, mần, thui sẳn gửi vô đây cho ổng nấu cà ry ngon hết biết.

Chỉ có điều thiếu súng đạn.

nino
18-06-2009, 22:00
Lẩu dê thì ngoài quán ở Thanh Đa, gần thì có ở Lê Hồng Phong, đường Trương Định Q.3, Quang Trung Ngã năm Chuồng chó - Gò Vấp.

Thịt dê đang rẻ rề ,nên cái vụ pha thịt heo thịt bò bớt đi rồi các bác ơi.

Bây giờ nói chuyện nhiềp ảnh thuần tuý.
* Tấm này màu sắc đẹp, trời xanh mây trắng, Sư phụ đứng trên mõm đá trên núi, xem cũng oai.
* Về bố cục, chọn vị trí đứng giữa tấm ảnh này chưa hay, crop lại để sư phụ vào điểm mạnh ( luật 1/3), lấy nhiều về phía sư phụ nhìn sẽ oai hơn.
Thử nhé.

Nếu dly thêm cho 1 vài bông dâm bụt ở bên trái tấm ảnhi, thêm râu cho ngầu 1 chút, chắc là ảnh này ngon lành hơn.
Nhưng phải khen tác giả chứ.

Đúng là dân có nghề khác hẳn a ma tơ :D

thaychuastudio
18-06-2009, 22:01
:angry: pác việc desk gì mà phải sợ cái lão suốt ngày chỉ biết ngồi ôm cái mộng tương tư hão ấy :lick:

:w00t: ở xì gòn có chỗ nào chuyên cái món này ý nhẩy em ko nhớ rõ nữa ở quận bình thạnh thì pải

Lẫu Dê chỗ đường Lê Văn Sỉ. Ngon tuyệt cú mèo. Mấy lần tính mời lão Dê đi mà sợ lão ấy tự ái!!

ờ, việc desk gì phải sợ :)

(Ngon làm nhân viên tui đi :lick: )

nguoi_lon_tuoi
18-06-2009, 22:12
Bác nì, Sao lại dâm bụt. Em thích so đũa hơn :D

...Biết tại sao không ? Để kể cho nghe :
1. Lúc mới giải phóng, ở Trường ĐH KH tại Thủ Đức ( khu đại học QG bây giờ ) , khoa Lý có nuôi 1 đàn dê, dê đầu đàn - sư phụ ưa bông dâm bụt. Sư phụ đùng 2 chân trườc bám lên tường để ăn cho được các lá dâm bụt trên cao. Đem việc này hỏi các đại giao sư bên thực vật. Họ trả lời,lá so đũa cung cấp nhiều dinh dưỡng ( cây họ đậu ), lá dâm bụt cung cấp vi lượng chất hóc môn.
2. Mới biết thêm thuốc bắc " dâm dương quắc" là rể cây dâm bụt, sao tẩm với mở dê.

Osama Binladen
18-06-2009, 22:17
Mà cũng lạ các bác ạ, người ta bảo Sư phụ ăn so đũa nên mới buổi sáng vừa ra cổng chưa ăn uống gì đã súc miệng liên tù tăng vài em vẫn ok. Sao không thấy ai ăn cây so đũa nhỉ?

Còn dâm bụt không... dâm mới lạ:w00t:

dly
18-06-2009, 22:20
Lão Bin không biết món canh chua so đũa rồi :lick:

nino
18-06-2009, 22:21
canh hoa so đũa chứ anh :D

thaychuastudio
18-06-2009, 22:21
Nhớ Dân! quá Dân! ơi. Giờ này Dân! đang làm gì vậy nhỉ :(

dly
18-06-2009, 22:22
Ừ đúng rồi. tớ thiếu chữ hoa :D

Osama Binladen
18-06-2009, 22:24
đúng là em chưa được thấy ai ăn so đũa bao giờ, căn bản thấy mùi nó hăng quá nên không nghĩ sẽ nấu ăn được:D

Bác Dê hoặc bác Nổ cho công thức để em thử cái, cây so đũa thì dễ kiếm lắm:w00t:

nino
18-06-2009, 22:25
đúng là em chưa được thấy ai ăn so đũa bao giờ, căn bản thấy mùi nó hăng quá nên không nghĩ sẽ nấu ăn được:D

Bác Dê hoặc bác Nổ cho công thức để em thử cái, cây so đũa thì dễ kiếm lắm:w00t:

Canh chua tôm hoa so đũa
Nguyên liệu:
- 200g hoa so đũa trắng
- 100g hoa so đũa tím
- 300g tôm sú
- 2 trái cà chua
- 2 vắt me khô
- 1 thìa súp nước mắm
- 2 thìa súp đường
- 1 thìa súp hạt nêm
- 1 thìa cà phê tỏi xay
- 1 thìa cà phê dầu ăn
- Hành lá, ngò gai, ngò om, ớt xắt
Thực hiện:
- Tôm sú cắt bỏ đầu đuôi và chân, rửa sạch, để ráo. Me cho nước sôi vào ngâm nở, giằm lấy nước chua, lọc bỏ hạt
- Bông so đũa bỏ bớt lá giập, nhặt bỏ nhụy trong cho khỏi đắng. Cà chua cắt múi cau, bỏ cuống. Hành lá, ngò gai, ngò om rửa sạch cắt nhỏ. Ớt thái lát mỏng
- Phi thơm tỏi với dầu ăn, cho tôm vào xào săn cùng với cà chua, thêm nước vào nấu sôi. Nêm nước me, hạt nêm , đường, nước mắm sao cho có vị chua mặn ngọt.
- Cho bông so đũa vào, tắt bếp Múc canh ra tô, rắc rau thơm và ớt vào.
Mách bạn:
- Khi cho bông so đũa vào, nên tắt lửa ngay để bông giòn. Sau khi nấu, có thể phi tỏi cho vàng thơm rồi cho vào tô canh, món canh sẽ dậy mùi và đúng vị canh chua hơn.
- Nấu canh chua thì phải có ớt, nếu không ăn được cay có thể cho ớt vào nấu trong nước sôi để bớt cay mà lại có mùi ớt rất ngon.

Canh chua cá rô, hoa so đũa

Nguyên liệu:
- 100 g hoa so đũa, nhặt bỏ nhụy, rửa sạch, để ráo
- 2 con cá rô lớn (khoảng 600 g), làm sạch rửa với muối
- 1 quả cà chua rửa sạch, cắt múi cam
- 100 g giá
- 1 vắt me lớn, dầm lấy nước, bỏ xác
- Rau om, mùi tàu thái nhỏ
- Ớt thái lát
- Tỏi băm nhuyễn
- Nước mắm, muối, đường.

Thực hiện:
Đun sôi 1 lít nước dùng, cho cá vào đun với lửa vừa
Nêm nước me, nước mắm, muối, đường vừa ăn
Cá vừa chín tới, cho cà chua, bông so đũa vào. Để nước sôi lại, tiếp tục cho giá vào
Cho rau om, mùi tàu, ớt thái lát vào nồi tắt bếp.
Phi tỏi thơm cho lên trên.

Thưởng thức:
Múc canh ra tô, dọn kèm với nước mắm nguyên chất và vài lát ớt.
Dùng với cơm hoặc bún.

Lụm trên nét đó bác Bin :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

đang ngủ... chắc anh đang xỉn :chris:

dly
18-06-2009, 22:36
Cá lóc con hơn ký, 1 trái thơm, giá, bạc hà, (cà chua, me, sấu hoặc bần khế tầu đều được)

Cá làm sạch, cắt khúc ướp chút hành khô, tỏi băm nhuyễn
cho chút dầu vô chảo cùng hành tỏi cho thơm chiên sơ cá sau đó vớt cá cho vô nồi nước dùng đun sôi 1 lúc, nêm nước mắm, đường muối vừa ăn, cho vào nồi nước các loại trái có vị chua kể trên, nếu là bần hoặc khế thì sắt lát mỏng để mau ra vị
thơm , cà chua sắt lát, miếng xào sơ trên chảo dầu nóng,lúc sắp ăn thì cho vào nồi nước trên, cho vào nồi đun lâu quá sẽ làm mềm nhão mất ngon, giá, bạc hà rau thơm cũng thế chỉ cho vào nồi khi sắp dọn lên bàn ăn, bông so đũa rửa sạch (chú ý vị bông hơi đắng)

Ăn chung với bún (nhậu) ỏ cơm tùy bạn à quên còn ớt sắt lát nữa chứ. ực!

Mịa, mình gõ xong đã thấy chú Nino post rồi, thủ sẵn à

thaychuastudio
18-06-2009, 22:42
hai ông già chơi ác :crying:
đang đói bụng, còn cho ăn bánh vẽ! :no:

nino
18-06-2009, 22:46
hai ông già chơi ác :crying:
đang đói bụng, còn cho ăn bánh vẽ! :no:

tội nghiệp chưa...
vô tủ lạnh lấy 3 lon mần típ cho đỡ đói đi :D

@dly: Em có thầy anh ơi :D

thaychuastudio
18-06-2009, 22:48
tội nghiệp chưa...
vô tủ lạnh lấy 3 lon mần típ cho đỡ đói đi :D

nãy dzụ cha nội thầy dậy đàn và Ngocquang1987 ở lại nhậu. Hai thằng ku xách dép chạy không kịp ngoái đầu . hic!!! Nhậu có gì xấu nhỉ .

Làm một mình ngồi chiến 2 lon. buồn! uống không vô.
Nhớ Tiểu Dân.

Ghét đứa nào gọi điện thoại mà không nghe máy :(

nino
18-06-2009, 22:51
nãy dzụ cha nội thầy dậy đàn và Ngocquang1987 ở lại nhậu. Hai thằng ku xách dép chạy không kịp ngoái đầu . hic!!! Nhậu có gì xấu nhỉ .

Làm một mình ngồi chiến 2 lon. buồn! uống không vô.
Nhớ Tiểu Dân.

Ghét đứa nào gọi điện thoại mà không nghe máy :(

tại phia rồi chú rủ nhậu tụi nó đíu dám là phải thôi...

Đứa nào gọi điện mà không nghe máy vậy ta??

Osama Binladen
18-06-2009, 23:05
Cảm ơn bác Dê và bác Nổ, em sẽ thử theo công thức của hai bác:D

à cái này phải bảo bà xã làm vì... được cho bả mà:w00t:

kinglaptop
19-06-2009, 09:02
Canh chua tôm hoa so đũa

- Bông so đũa bỏ bớt lá giập, nhặt bỏ nhụy trong cho khỏi đắng. Cà chua cắt múi cau, bỏ cuống. Hành lá, ngò gai, ngò om rửa sạch cắt nhỏ. Ớt thái lát mỏng
- Phi thơm tỏi với dầu ăn, cho tôm vào xào săn cùng với cà chua, thêm nước vào nấu sôi. Nêm nước me, hạt nêm , đường, nước mắm sao cho có vị chua mặn ngọt.
- Cho bông so đũa vào, tắt bếp Múc canh ra tô, rắc rau thơm và ớt vào.
Mách bạn:
- Khi cho bông so đũa vào, nên tắt lửa ngay để bông giòn. Sau khi nấu, có thể phi tỏi cho vàng thơm rồi cho vào tô canh, món canh sẽ dậy mùi và đúng vị canh chua hơn.

Phải là Bông so đũa mới chất "dân miệt dường" bác nhỉ, nghe đến là muốn về CT thăm bác :D

kiettt
19-06-2009, 09:16
@Nino,
Bông So đũa có màu tím nữa hả ? Nào giờ hình như mình ăn toàn bông màu trắng không hà, bữa nào có dịp cho coi cái hình so đũa tím nha, hỏng dám nhờ bác Cùi, nhờ cái ổng bỏ công chuyện đi kiếm so đũa tím cho mình liền, tội nghiệp ổng :lick:

Dennis Bergkamp
19-06-2009, 09:34

Đêm qua em nằm mơ Dân về VN, em cõng dân chạy khắp chốn...tỉnh dậy mới biết chỉ là mộng :crying:. Ôi Dân là cô bé nào mà sao mình lại mơ thấy nhỉ? Có yêu đâu...

nino
19-06-2009, 11:28
@Nino,
Bông So đũa có màu tím nữa hả ? Nào giờ hình như mình ăn toàn bông màu trắng không hà, bữa nào có dịp cho coi cái hình so đũa tím nha, hỏng dám nhờ bác Cùi, nhờ cái ổng bỏ công chuyện đi kiếm so đũa tím cho mình liền, tội nghiệp ổng :lick:

Cái này hả anh?

Bạch Linh
19-06-2009, 12:41
Sao mọi người nói gì mà mình không hiểu ta, đọc đi đọc lại mấy lần. Canh so đũa và canh dâm bụt gì đó :no:

Arkain
19-06-2009, 12:58
Đóng góp thêm một tấm:

http://img.photobucket.com/albums/v502/Arkain2K/Zoomars/CIMG1482Medium.jpg

ruckus
19-06-2009, 13:16
Chụp rõ là khéo, che được cái '...' của bác Dê rất nghệ thuật.
Mà bác Dê đi đâu mà trần như nhộng rứa nhở ???

Dennis Bergkamp
19-06-2009, 13:33
Đóng góp thêm một tấm:

Nhìn dê cụ ghê ha :w00t:.

thaychuastudio
19-06-2009, 14:10
Đóng góp thêm một tấm:

Cho mài chít nà!!!! :D

kiettt
19-06-2009, 14:31
@Bạch Linh, hông biết thiệt hay giả bộ không biết ? Nghi lắm à.

Thôi coi như không biết thiệt đi, có một giai thoại là cha nội Đường Minh Hoàng hồi xưa tới lúc đi ngủ thì leo lên chiếc xe do dê kéo. Dê nó kéo tới phòng em nào thì bữa đó chả ngủ lại nhà em đó. Các ẻm biết là dê khoái ăn so đũa nên trồng nó trước cửa để dụ dê kéo xe tới nhà mình.

Chuyện chỉ đơn giản vậy, sau này người ta phong cho dê đủ mọi thói hư tật xấu, tán dương, thổi phồng chuyện "ấy" của dê nên sẵn dịp ghép luôn cây so đũa vô vậy mà. Ngoài chuyện đó ra, bông (hoa) so đũa ăn rất ngon, nấu canh chua cũng ngon mà ăn sống chấm cá kho cũng ngon, chưa ăn bông xào nên chưa biết nhưng nghiệm vị của nó thì xào có lẽ không ngon bằng bông bí, thiên lý hay mướp.

Bạch Linh
19-06-2009, 15:23
@Bạch Linh, hông biết thiệt hay giả bộ không biết ? Nghi lắm à.

Thôi coi như không biết thiệt đi, có một giai thoại là cha nội Đường Minh Hoàng hồi xưa tới lúc đi ngủ thì leo lên chiếc xe do dê kéo. Dê nó kéo tới phòng em nào thì bữa đó chả ngủ lại nhà em đó. Các ẻm biết là dê khoái ăn so đũa nên trồng nó trước cửa để dụ dê kéo xe tới nhà mình.

Chuyện chỉ đơn giản vậy, sau này người ta phong cho dê đủ mọi thói hư tật xấu, tán dương, thổi phồng chuyện "ấy" của dê nên sẵn dịp ghép luôn cây so đũa vô vậy mà. Ngoài chuyện đó ra, bông (hoa) so đũa ăn rất ngon, nấu canh chua cũng ngon mà ăn sống chấm cá kho cũng ngon, chưa ăn bông xào nên chưa biết nhưng nghiệm vị của nó thì xào có lẽ không ngon bằng bông bí, thiên lý hay mướp.
Cháu không biết giai thoại này là thật đó chú và hôm nay mới biết là dê thích ăn so đũa.

Tuy nhiên chuyện các ông vua TQ có nhiều vợ và thả dê để tìm người tối ngủ thì có nghe rồi chú à, nhưng không hề biết các cung phi mỹ nữ gì đó lại có cái trò như chú nói. :no:
Cảm ơn chú!

Osama Binladen
19-06-2009, 15:31
@Ác Kền: Trông lão chuẩn bị thả dê sướng quá nhỉ:lick:
@Bạch bà bà: Không biết Bạch Linh có chiêu gì nhạy hơn cả cây so đũa để nhử dê đây:w00t:

Mấy cái chuyện về... dê bác Kiệt giỏi ghê đó:lick:

Bạch Linh
19-06-2009, 15:53
@Bạch bà bà: Không biết Bạch Linh có chiêu gì nhạy hơn cả cây so đũa để nhử dê đây:w00t:

Mấy cái chuyện về... dê bác Kiệt giỏi ghê đó:lick:

Nếu mà có chiêu thì cháu đâu có ê mặt lên hỏi để bị chú Hói nghi ngờ mình làm bộ ngây ngô đâu chú.

dly
19-06-2009, 15:57
Nếu mà có chiêu thì cháu đâu có ê mặt lên hỏi để bị chú Hói nghi ngờ mình làm bộ ngây ngô đâu chú.

Người đâu mà tán ác, tàn tệ, tàn nhẫn! :angry: Sao cứ nhắm vào cái sọ dừa láng bóng của bác í mà kêu là ... vậy nhỉ? :boxing:

ÍP ơi vô binh bạn mình nè.

Arkain
19-06-2009, 21:05
Người đâu mà tán ác, tàn tệ, tàn nhẫn! :angry: Sao cứ nhắm vào cái sọ dừa láng bóng của bác í mà kêu là ... vậy nhỉ? :boxing:

Tào Íp dại gì mà nhảy vào đỡ đạn, mất công lại bị tàn tạ lây :D

acaxomcui
19-06-2009, 21:44
Theo tình hình nầy ..tớ đoán..Bạch Linh gặp bác Kiêttt thì chỉ thấy ..chổ láng bóng thôi chớ không thấy gì khác!

The Old Man
19-06-2009, 22:58
Đóng góp thêm một tấm:

Dê làm gì biết đeo mắt kiếng mát?:lick:

Arkain
20-06-2009, 12:21
Dê làm gì biết đeo mắt kiếng mát?:lick:

Nếu trong L có ai từng bắt quả tang cụ Dê đeo kiếng zdâm thì cứ thảy lên đây nhá!

thaychuastudio
20-06-2009, 12:47

Bác Dê mình được cái sở thích là ...chửi tập thể !!! :lick:

Osama Binladen
20-06-2009, 13:13
Nếu trong L có ai từng bắt quả tang cụ Dê đeo kiếng zdâm thì cứ thảy lên đây nhá!

có ngay:D
http://www.ketchi-kids.com/sitebuilder/images/Marshall_glasses-308x377.jpg

Arkain
15-07-2009, 02:30
Nghe giang hồ đồn đãi rằng các em nữ sinh trong L trước khi thi tốt nghiệp mà quỳ trước ảnh của Dê Cụ mà dzái lên dzái xuống (mặc áo trễ cổ càng sâu thì càng thành kính) ắt sẽ được ơn thiêng đổ tung tóe xuống như mưa rào!

acaxomcui
15-07-2009, 07:35
Nghe giang hồ đồn đãi rằng các em nữ sinh trong L trước khi thi tốt nghiệp mà quỳ trước ảnh của Dê Cụ mà dzái lên dzái xuống (mặc áo trễ cổ càng sâu thì càng thành kính) ắt sẽ được ơn thiêng đổ tung tóe xuống như mưa rào!

Tin đồn à!ông ngoại làng Mùi biết rất rỏ.Phải không ông ngoại?

thaychuastudio
15-07-2009, 08:21

Đồn đâu,. Báo đăng đấy chứ. Có em kia thi Đại Học cũng chỉnh sửa ảnh rồi dzái quá chời luôn đấy mà!!!

phamchihuy
15-07-2009, 09:49
Đi đâu cũng gặp dê! Tới Thầy Chùa mà còn....! :banana:
Mà phải công nhận thịt dê ngon thiệt!

Bạch Linh
15-07-2009, 09:56
Tin đồn à!ông ngoại làng Mùi biết rất rỏ.Phải không ông ngoại?

Ngoại bỏ làng rồi mà Chú, Ngoại không vào lâu lắm rồi.

acaxomcui
15-07-2009, 10:59
Ngoại bỏ làng rồi mà Chú, Ngoại không vào lâu lắm rồi.

Chưa gặp chuyện ông ngoại không giá lâm.Ổng mê làm ông ngoại ở 81 hơn!

nino
15-07-2009, 23:19
Chưa gặp chuyện ông ngoại không giá lâm.Ổng mê làm ông ngoại ở 81 hơn!

ông ngoại ở 81 đâu có vui :D :D