PDA

View Full Version : winvista

vuviet_dhgt
16-06-2009, 20:34
mình hiện đang dùng bản winvista home premium sp1 có bản quyền khi mới cài máy thì nó chiếm tới 6gb bâyg giờ sau một thời gian sử dụng được vài ngày thì dung lượng đã tăng lên 16gb không biết ở đâu ra con số khủng thế ,mình nghĩ là do win update nhưng mà update thì làm gì mà ra nhiều thế?
ổ chứa win của mình phần dùng ảo ngày càng tăng con số này là 20gb ròi mình khôn biết là tại sao (đã cho hiện hết file ẩn)? phải xử lí hai hiện tượng trên thế nào ?

pro9x.love.2t
16-06-2009, 20:38
mình hiện đang dùng bản winvista home premium sp1 có bản quyền khi mới cài máy thì nó chiếm tới 6gb bâyg giờ sau một thời gian sử dụng được vài ngày thì dung lượng đã tăng lên 16gb không biết ở đâu ra con số khủng thế ,mình nghĩ là do win update nhưng mà update thì làm gì mà ra nhiều thế?
ổ chứa win của mình phần dùng ảo ngày càng tăng con số này là 20gb ròi mình khôn biết là tại sao (đã cho hiện hết file ẩn)? phải xử lí hai hiện tượng trên thế nào ?

làm zì có vista 6GB hở bạn :emlaugh:
16GB là chính đúng rùi

Châu Bá Thông
17-06-2009, 00:53
mình hiện đang dùng bản winvista home premium sp1 có bản quyền
..................

Như vậy mình đoán là bạn đang xài 1 con LAP.
- Vista sau khi setup xong và update dung lượng của em nó khoảng xấp xỉ gần 20GB là chính xác. (nên nhớ các gói Update Vista cũng khá lớn)
- Ổ cứng thứ cấp được dùng để Backup Windowns. Trong trường hợp xấu nhất thì dùng nó để restore Backup.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

làm zì có vista 6GB hở bạn :emlaugh:
16GB là chính đúng rùi

cái web phim.pro9x.com hình như của bác.
host đó dể bị local lắm. EM đã bị ra đi 1 account của đứa cháu nó cho.

hoangducthien
17-06-2009, 14:05
Mình xài Vista business mà máy của mình ổ C đã dùng hết 27Gb, trong User có một thư mục con là AppData chứa 2,2 Gb. Mình có xóa cái thư mục này được không bạn? Nó không nằm trong thư mục Program File.

rapid4u
17-06-2009, 14:33
Cai thu muc Appdata xoa duoc, truoc minh cung xoa roi, gio vista pack 2 chay co ve nhanh hon day
Nhung noi chung co dieu kien tau duoc con window7 van thich hon, cai moi no chiem co 600Mb Ram thoi