PDA

View Full Version : Hỏi về FireFox

vtdia
15-06-2009, 14:55
Em cài lại HDH nên muốn backup lại toàn bộ thông tin đã lưu trong FireFox như địa chỉ web, mật khẩu, các thiết lập, add-ons... Có cách nào backup được ko các bác?? tình hình là em chỉ save lại được cái Bookmarks

Help em với. Thanks!!!

DOANLIEU1
15-06-2009, 16:53
Xin lỗi bạn.Tôi mới gia nhập thành viên của DDTH.Tôi chưa biết tự đăng bài trên 1 trang chính như của bạn.Xin bạn chỉ giúp tôi nhé.Tôi xin cảm ơn.
doan.lieu@gmail.com

vtdia
16-06-2009, 19:06
Bạn vào box nào đó xong click vào nút: CHỦ ĐỀ MỚI là được
Up

pro9x.love.2t
16-06-2009, 19:14
Em cài lại HDH nên muốn backup lại toàn bộ thông tin đã lưu trong FireFox như địa chỉ web, mật khẩu, các thiết lập, add-ons... Có cách nào backup được ko các bác?? tình hình là em chỉ save lại được cái Bookmarks

Help em với. Thanks!!!

ghót lại đc mà:emlaugh:

vtdia
16-06-2009, 20:58
ghót lại đc mà:emlaugh:

Vãi.. win hiện tại đang lỗi mới cần cài lại, ghost làm é o giề hả bác

pro9x.love.2t
16-06-2009, 21:07
Vãi.. win hiện tại đang lỗi mới cần cài lại, ghost làm é o giề hả bác

pác có nói là win lỗi đâu......:emlaugh:

silkroadpro
16-06-2009, 21:12
Làm như thế này nhé.

Bookmasks/Organize bookmasks.../Import and backup/Backup . Chọn nơi để lưu trữ. Save. ==> Hoàn tất việc backup

Muốn Restore thì cũng như thế, trỏ tới file backup bên trên.

kdomino
17-06-2009, 17:29

Help em với. Thanks!!!
Bạn cài FEBE addons vào Firefox
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/2109
http://customsoftwareconsult.com/extensions/febe/tutorial/options.png

Chọn những item cần Backup và thư mục muốn lưu (nhớ # ổ cài win). Chọn Perform Backup -> OK
Sau khi cài win bạn add lại FEBE.xpi (trong thư mục Backup) và chọn Restore, các "đồ hàng" của FF sẽ được khôi phục đầy đủ :/

vtdia
20-06-2009, 09:38
Hay quá, cảm ơn bác nha.

To silkroadpro: Đó là backup bookmark mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Một add-ons rất hay! Giờ mới biết.
Chạy Safari cũng nhanh nhưng phải gắn bó với FF chỉ vì add-ons

Kurosaki Ichigo
21-10-2011, 11:22
có you nào ở đây bị lỗi như mình không mỗi lần dùng FEBE back là chạy hoài không thể nào dừng được nó cứ chạy hoài ah