PDA

View Full Version : Hỗ trợ kỹ thuật

duykhuong-it
12-06-2009, 10:30
Em lập cái này để hỗ trợ kĩ thuật cho mấy mem gà mới làm thành viên, tại vì hồi trước em cũng hôk bík mấy cái àny nên em nghĩ bi jờ cũng không fài ai cũng bík, mong các bác nàopro chỉ thêm

Đầu tiên là định dạng chữ

Để tạo:
-Chữ in đậm: bôi đen đoạn muốn in đậm ấn Ctrl+B , hoặc nội dung cần in đậm(viết hoa chữ trong ngoặc vuông )

-Chữ in nghiệng:bôi đen đoạn muốn in đậm ấn Ctrl+I, hoặc nội dung cần in đậm(viết hoa chữ trong ngoặc vuông )

-Chữ gạch chân:bôi đen đoạn muốn in đậm ấn Ctrl+U, hoặc nội dung cần in đậm(viết hoa chữ trong ngoặc vuông )

[U][I][B]Nếu muốn làm chữ in đậm, in nghiêng, gạch chân thì bôi đen đoạn muốn in ấn
Ctrl+B Ctrl+I Ctrl+U cùng lúc,

hoặc nội dung cần in """""" ( viết hoa chữ trong ngoặc vuông [U][I])

Lưu ý: tất cả các chử trong ngoặc vuông([CHỮ HOA])đều viết hoa.

[B]Post hình

Nếuhình trong máy thì cần úp hình lên một trang nào đó(em hay up len upload.com), copy cái link, past link vào

Tạo liên kết

Dễ nhất là cứ post lin đó lên có kèm theo http://www.tenweb.tenmien

Còn ko là trường hợp jống chữ kí của em, các bác làm như sau

nội dung muốn nổi lên (http://tên trang web muôn liên kết) (cái này giữ nguyên dấu nháy, ko cần bỏ, nhưng thay url thường đổi thành chữ URL hoa )

Đổi màu chữ

Muốn đổi màu jì, các bác chỉ cần [màu muốn đỗi bằng tiếng anh viết hoa]nội dung hcữ[/màu muốn đỗi bằng tiếng anh viết hoa]. Ví dụ:

Màu đỏ
Màu vàng
em hết bík màu jì rùi(ngu anh dzăn wá)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

các bác có thể ấn dzô chữ trích dẫn để xem chi tiết hơn

quang121
12-06-2009, 19:28
Màu đỏ : màu đỏ(viết hoa chữ trong ngoặc vuông[RED])
Màu vàng: màu xanh(viết hoa chữ trong ngoặc vuông[BLU])
em hết bík màu jì rùi(ngu anh dzăn wá)

Đúng em "ngu" hết chỗ nói : muốn đổi màu làm ơn thêm tag sau đó kết thúc vùng thêm màu bằng

Example : (nhấn Trích dẫn để xem rõ hơn)
màu đỏ nè : (^_^)

squall86
12-06-2009, 21:08
mấy cái này ai ko biết thì đọc bài hướng dẫn sử dụng diễn đàn ấy

duykhuong-it
14-06-2009, 09:45
sao ko chịu nói sớm

có thật ai cũng bík là dzô đó hok,