PDA

View Full Version : dung chương trinh vb gọi chạy một chương trình c++

tanchusegialai
09-06-2009, 18:13
ai giúp mình với:làm sao dung chương trinh vb goi chạy một chương trình c++

mataattane2002
10-06-2009, 15:01
Bạn nói rõ hơn được không, bạn muốn gọi chương trình C++ sau khi biên dịch hay trước khi biên dịch

tanchusegialai
11-06-2009, 02:11
minh muon vb chay file exe cua c++ sau khi da bien dich. con goi truoc bien dich la goi chay souces cua c++ trong vb a, neu duoc chi minh luon nha

cap quang
12-06-2009, 18:50
Khi đã complie rùi thì dù nó viết bằng C hay con khỉ gì cũng là mã máy, dù nó là đã biên dịch rùi thì bạn không bao giờ chọt vô từng module của người ta. trừ khi bạn chính bạn viết ra cái soft kia và mục đích của nó để app khác kế thừa hoặc cho phép gọi từng module cụ thể.

Mình giải thích vậy vì mình đoán là việc ''gọi'' của bạn không đơn thuần là kiu nó lên để chạy (dùng shell)

tanchusegialai
14-06-2009, 21:13
mình viết một chương trình bằng c++ để tính toán kết quả lưu vào file txt nhưng viết giao điện chương trình bằng c++ mình ko rành nên mình viêt giao diện bằng vb. ý mình là dùng vb để lấy số liệu đầu vào(dung làm giao diện) còn chương trình tính toán là chương trình c++, nhưng làm thế nào để gọi chương trình c++ khi dùng giao diện vb mình không biết, dương nhiên chương trình c++ do mình viết ra nên có thể dụng vô mudule của nó