PDA

View Full Version : Cài đặt ADSL sau khi ghost lại máy

proboy
09-06-2009, 17:42
Cái máy của em sau khi e ghost lại thế là ko kết nối ADSL đc nữa.Có pro nào biết cách ko thì chỉ cho e.Hình như e chỉ biết sơ sơ là phải xem lại card mạng phải ko.Rồi hình như là phải cài cả driver nữa phải ko nhỉ?Nhưng mà em mua máy lắp ráp nên ko có cai đĩa cài driver.Thế bây h phải làm sao mong các pro chỉ giáo cặn cẽ cho em cái.Chứ mấy khoản này e ngu lắm.Thank nhiều

thanhcong_to
09-06-2009, 17:55
trước và sau khi ghost máy cấu hình máy bạn không đổi chứ (cạc mạng)?

dansmall
09-06-2009, 19:39
Bạn kiểm tra lại xem máy tính của bạn kết nối với Modem = đường USB hay đường card mạng . Nếu = đường USB thì phải cài modem.
Nếu bằng đường Card mạng thì trước tiên hãy kiểm tra xem card mạng đã cài chưa( nháy chuột phải vào "My Network Places" chọn Propeties, nếu thấy biểu tượng 2 cái màn hình thì tức là đã cài rồi. Lúc này nếu 2 cái màn hình đó màu xám thì nháy chuột phải chọn enable, nếu có dấu X màu đỏ thì kiểm tra lại kết nối giữa máy tính và modem). Nếu ko thấy biểu tượng 2 màn hình thì tìm driver mà cài thôi. Mình chỉ biết đến vậy thui:(

leduyhai
09-06-2009, 21:15
các bác để ý. phiên bản ghost của bác trước có đặt IP tĩnh ko.
nếu đặt IP tĩnh thì đặt làm động đi.
nếu các bác kiểm tra card mạng nhận bình thường thì chỉ còn modem bị làm sao hoặc dây mạng thui.
chúc thành công.

proboy
10-06-2009, 17:23
trước và sau khi ghost máy cấu hình máy bạn không đổi chứ (cạc mạng)?

uk,không đổi bạn ạ.Mình nhét 1 cái USB vào rồi quét vi rut,thế là lần sau mở máy lại nó mất win luôn.Phải ghost lại,còn IP của mình là IP động.
Thế mình mở xem thấy 2 cái biểu tượng máy tính có gạch chéo màu đỏ rồi.Có mấy cái dấu chấm hỏi màu vàng,cái đó là ko có driver đúng ko(bởi vì driver hiện là unknown) ,mình updriver cho nó nhưng tìm trong máy ko có.Nó đòi phải có đĩa.Vậy phải làm sao tiếp theo như thế nào hả mọi người.Còn dây cắm nối giữa mạng và máy tính bình thường ko hư hại j cả.Mình kết nối mạng bằng đường card.Mọi người có ý tưởng j thì giúp nha.

dansmall
10-06-2009, 22:33
:(, thế này nhé! Bạn thấy biểu tượng 2 cái máy tính có gạch chéo, tức là card mạng đã được cài.
Còn những cái chấm hỏi màu vàng, bạn có bik tên mainboard ko, gửi lên xem.

nikon57
11-06-2009, 12:16
Xem trên card mạng bạn dùng chip tên gì, ghi lại . Ra tiệm nét gần nhà download driver về cài lại.

anhmanh550
15-06-2009, 13:14
[QUOTE=dansmall;1691857]Bạn kiểm tra lại xem máy tính của bạn kết nối với Modem = đường USB hay đường card mạng . Nếu = đường USB thì phải cài modem.
Nếu bằng đường Card mạng thì trước tiên hãy kiểm tra xem card mạng đã cài chưa( nháy chuột phải vào "My Network Places" chọn Propeties, nếu thấy biểu tượng 2 cái màn hình thì tức là đã cài rồi. Lúc này nếu 2 cái màn hình đó màu xám thì nháy chuột phải chọn enable, nếu có dấu X màu đỏ thì kiểm tra lại kết nối giữa máy tính và modem). Nếu ko thấy biểu tượng 2 màn hình thì tìm driver mà cài thôi. Mình chỉ biết đến vậy thui:([/QUOT

câu trả lời nay mới đúng này.ghost đâu ảnh hưởng gì tới việc kết nối mạng đâu.Modem người ta cài cho mình ban đầu mới lắp mạng đấy là để kết nối tới tổng đài và xin lệnh kết nối thôi.

samnhietdoi
13-03-2010, 11:56
may nha minh thi cai bang duong usb ai biet cai chi voi!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ma cai co can ip ko!!!!!!!!!!!!!!!!!!