PDA

View Full Version : Giúp đỡ laptop khó vào web

MrSheva
09-06-2009, 17:14
Em đang dùng laptop,mọi ngày lướt web vi vu mà hôm qua có ông gắn camera đến nhà tiện thể ổng chỉnh cái modem,thì em kêu ổng bấm lại hộ cái đầu bấm cáp mạng ( tại cái đầu cũ nó hay bị rớt ra).Bấm xong thì mạng vẫn nhận chơi game ầm ầm ko sao nhưng vào web rất khó.Vào google lúc thì dc,ko thì ngồi bấm F5 4 5 cái thì lại dc.Nó cứ hiện ra trang có dòng chữ Internet Explorer cannot display the webpage và Diagnose and repair ... cứ fai tắt đi vào lại IE hay F5 thì mới hiện ra.Rất bực mình! Các bác giúp em cái!

RyanX
09-06-2009, 17:20
Máy bạn bị virus rồi, cứ đổ cho ông camera bấm dây là sao, bậy bạ hết sức.

MrSheva
10-06-2009, 13:24
ko fai virus bác ơi

em down từ win vista xuống xp sp3 mà vẫn ko hết tình trạng này...!!!

xtensehh
10-06-2009, 18:26
Trường hợp này mình đã gặp nhiều trong quá trình sửa máy cho khách hàng. Thường IE không vào được như trường hợp của bạn có thể là do socket bị lỗi, bạn vào "Start->run->cmd->nesth winsock reset" để reset lại winsock, khởi động lại máy, nếu vào đc thì ok, trường hợp ko vào được là do virus, bạn có thể dùng chương trình Process Explore (download tại microsoft) để xem các tiến trình đang chạy cùng hệ thông, bạn sẽ dễ dàng nhận định được có phải là virus hay không.

Nếu bạn vẫn không giải quyết được vui lòng mang máy đến Công ty mình để kỹ thuật tư vấn và hỗ trợ bạn. ĐC: 376 đg 3-2, P.12, Q.10, Tp. HCM.

Chúc bạn sớm giải quyết được lỗi nhé!