PDA

View Full Version : WYSIWYG cho asp ?

tungoso
09-06-2009, 03:05
Hi.
Với php thì mình nhúng FCKeditor vào để làm phần soạn thảo có chức năng WYSIWYG rất đơn giản và hiệu quả tuyệt vời, giờ bắt đầu làm với asp thì mình ko biết có cái nào tương tự cho asp ko ? Hoặc có thể tích hợp FCKeditor cho asp ko ?
Thanks

sacroyant
09-06-2009, 14:58
Có bột rồi thì làm bánh bao hay bánh mì chả được. PHP với ASP đâu ở trên trình duyệt của khách. Rõ khổ. Cứ đòi hỏi người ta phải nấu nướng bày biện tươm tất sẵn :no:

ngoc_viet08
09-06-2009, 16:51
:punk: hình như trong fckeditor có 1 example asp đó .
:chris: mà nói chung mí cái WYSIWYG là phần thuộc về html + javascript . còn php và asp chỉ quan tâm đến cái giá trị trả về thôi bác.

ngotuanvn
09-06-2009, 17:24
Bạn tham khảo thêm ở đây nhá:

http://vietdesigner.vn/showthread.php?t=125

tungoso
10-06-2009, 02:02
Có bột rồi thì làm bánh bao hay bánh mì chả được. PHP với ASP đâu ở trên trình duyệt của khách. Rõ khổ. Cứ đòi hỏi người ta phải nấu nướng bày biện tươm tất sẵn :no:
vấn đề là bên php chỉ cần include vào, còn asp thì ko có kiểu tương tự vậy nên mình mới hỏi

Dùng InnovaEditor đi mày

thank mày, tao sẽ thử coi sao :D

ngoc_viet08
10-06-2009, 21:07
vấn đề là bên php chỉ cần include vào, còn asp thì ko có kiểu tương tự vậy nên mình mới hỏi
chưa biết asp nó như thế nào . ko có kiểu tương tự thì nó cũng có cách tương tự . ko thì bố ai mà làm được .
việc chèn và thực thi 1 đoạn , 1 file html bằng 1 server script là yếu tố cơ bản rồi ?