PDA

View Full Version : Ai giúp em với !

co113bmt
07-06-2009, 06:53
Máy tính nhà em bị mất cái loa ở góc thanh taskbar. Giờ ko nghe nhạc được nữa. Ai giúp em lấy lại cái biểu tượng hình cái loa ở góc mà hình với.

ngondensang2007
07-06-2009, 08:17
1. Cài lại driver audio xem thế nào.
2. chuột phải vào my computer chọn manager hiện hộp thoại chọn mục bên trái : Services and applications--- services sau đó ngó sang mục bên phải : tìm đến windows audio xem nó có bị Disabled không thì kích đúp chuột vào chọn automatic rồi khởi động lại máy tính

khzaof
07-06-2009, 08:17
+Có thể bạn vừa cài lại win chưa cài hết driver cho máy .

+hoặc 1 trường hợp # thử làm cách này xem sao

Bạn vào Control Panel, vòa tiếp Sound and Audio Devices Properties, đánh dấu tick vào Place Volume icon in the taskbar là nó sẽ hiện nguyên hình.

nếu chỗ đấy bị mờ chắc là do virut .Cài lại win thôi

nvc_ktA
07-06-2009, 08:18
Cài lại driver sound cho máy là được

user_84_gialam
07-06-2009, 15:28
Trước khi cài lại thì pác nên scan virus toàn bộ HDD nhé (nhớ cập nhật cơ sở nhận dạng virus bạn nhé!) xem có chú nào "núp" trong máy bạn hay kô.

co113bmt
08-06-2009, 10:45
Đã làm theo các bước của bạn ngondensang2007 nhưng sau khi resert lại máy thì ko thấy gì, nhạc cũng ko nghe được lun. Còn mình cũng đã làm như cách của bạn khzaof mình thấy chỗ đó bị mờ. Vậy chắc là virus.
Các bạn ơi 1 tuần trước mình vẫn nghe được âm thanh nhưng sau đó mình lỡ tay xóa mất cái phần mêm Sigmatel audio gì gì đó mình ko nhớ rõ nữa. Từ đó cũng mấtlun cái biểu tượng loa ở góc màn hình và cũng ko nghe nhạc được nữa.

ngondensang2007
08-06-2009, 10:53
Các bạn ơi 1 tuần trước mình vẫn nghe được âm thanh nhưng sau đó mình lỡ tay xóa mất cái phần mêm Sigmatel audio gì gì đó mình ko nhớ rõ nữa. Từ đó cũng mấtlun cái biểu tượng loa ở góc màn hình và cũng ko nghe nhạc được nữa.

Đó phần mềm audio giờ thì cài lại phần mềm nghe nhạc đi là xong
có đĩa driver main thì cho vài cài đặt là ổn thôi mà

co113bmt
11-06-2009, 07:27
Sao mình cài lại phần mềm nghe nhạc C-Major Audio driver and Applications nó lại báo lỗi như thế này này:Device Object not present, restart the system and run setup again.
Mình đang cài đến phần chọn thư mục để cài đặt, ấn Next thì nó ra thế đó. Mình cài phần mềm này vào Program file tức là ổ C.