PDA

View Full Version : Mọi người ơi giúp em với

Tasuki
21-11-2003, 02:55
em được giao bài tập thiết kế chương trình quản lý tài sản cố định bằng access, dựa trên bảng quan hệ sau :
có ai giúp em cho em biết chương trình cần những chức năng gì ko ạ ? em xin rất cảm ơn..rất mong các anh các chị giúp em với ..em sắp phải nộp bài rùi mà vẫn còn bề bộn lắm.....

nhacsydom
21-11-2003, 22:55
Câu hỏi của em rất rộng và tùy thuộc vào yêu cầu quản lý của đơn vi sử dụng tài sàn cố định. Tuy nhiên theo anh một chương trình quản lý TSCĐ phải đảm bảo thỏa mản những yêu cầu sau :
1/ Phải quản lý được số TSCĐ hiện có đang sử dụng ở những phòng ban nào, mức khấu hao tháng, giá trị còn lại của tất cả TSCĐ.
2/ Phải quản lý được số tăng và giảm của TSCĐ trong tháng. Tăng từ nguồn nào và giảm vì lý do gì. Giá trị nguyên giá , mức khấu hao và giá trị còn lại của những tài sản tăng giảm đó.
3/ Phải báo cáo được mức khấu hao TSCĐ sử dụng trong từng phòng ban để phân bổ chi phí khấu hao cho từng phòng ban đó.
Trên đây là những yêu cầu căn bản, ngoài ra sẽ còn có những yêu cầu đặc thù khác tùy theo hoàn cảnh của từng nơi sử dụng TSCĐ.