PDA

View Full Version : Ghi đĩa DVD như thế nào

lyli
06-06-2009, 22:57
Từ trước nay em chỉ thường ghi đĩa CD-R, nhưng nay cần ghi vào DVD-r để được dung lượng lớn hơn nên muốn biết cách thức ghi đĩa DVD có giống với CD không, nếu khác thì phải làm như thế nào. Xin các bác chỉ dẫn kĩ càng giùm em.(Vì đĩa DVD mắc hơn CD nhiều mà, làm hư thì tiếc tiền lắm :D) Tiện nói luôn ổ đĩa nhà em nó ghi là DVD-RAM Drive nên em đoán là nó có khả năng đọc ghi đĩa DVD đc :D Em cảm ơn các bác trước nha!!!

tam_giang
07-06-2009, 05:11
>> Vì đĩa DVD mắc hơn CD nhiều mà, làm hư thì tiếc tiền lắm
1. Cũng lạ ghê ha, chỗ tôi thì CD trắng 17 đồng 50 cái, còn DVD trắng có 14 đồng 50 cái.
2. Thường nếu phía trước có logo RW hoặc có ghi là "Recorder" thì ghi được DVD-RAM chỉ là 1 format. Nếu bạn biết hiệu và model thì có thể trả lời chắc ăn.
3. Tùy theo bạn ghi gì và dùng phần mềm gì, thành ra có thể nói cách ghi không giống nhau nhưng có thể nói tương tự.

xuandung1002
18-06-2009, 22:48
nếu ghi một DVD phim dạng nén thì làm sao hả bạn

The Old Man
19-06-2009, 00:17
Từ trước nay em chỉ thường ghi đĩa CD-R, nhưng nay cần ghi vào DVD-r để được dung lượng lớn hơn nên muốn biết cách thức ghi đĩa DVD có giống với CD không, nếu khác thì phải làm như thế nào. Xin các bác chỉ dẫn kĩ càng giùm em.(Vì đĩa DVD mắc hơn CD nhiều mà, làm hư thì tiếc tiền lắm :D) Tiện nói luôn ổ đĩa nhà em nó ghi là DVD-RAM Drive nên em đoán là nó có khả năng đọc ghi đĩa DVD đc :D Em cảm ơn các bác trước nha!!!

Ổ DVD ghi dĩa được phải là DVD RW như hình sau :

anhtuan1105
02-07-2009, 08:52
lúc máy tính khởi động bạn chú ý quan sát sẽ thấy đc các thông số của các phần cứng trong máy của bạn,nếu dvd ghi đc dvd thì sẽ có dòng dvd-rw
thế thôi

bo_chet_leo_mep
23-07-2009, 22:36
thế các bác tiện cho em hỏi luôn chất lượng hình ảnh, âm thanh sau khi ghi vào đĩa dvd thì như thế nào ah?

boysokhanh
29-07-2009, 14:16
co j đâu bạn xài NERO 7 đi no có thể giúp bạn đoá hjhj

tam_giang
29-07-2009, 14:51
thế các bác tiện cho em hỏi luôn chất lượng hình ảnh, âm thanh sau khi ghi vào đĩa dvd thì như thế nào ah?
Người Anh có câu: "Rác vào thì rác ra". Chất lượng tùy thuộc vào dạng gốc nếu bạn chuyển từ băng VHS qua chẳng hạn thì nó cũng thết thôi.