PDA

View Full Version : Khong danh duoc font tieng Viet

thuanminh04
06-06-2009, 22:28
Chào các anh chị.

Máy tính của em có một vấn đề như thế này:

Khi em đánh font tiếng Việt ở các phần mềm như MS Word, Firefox... thanh nhấp nháy thường xuyên tư động nhay tới các vị trí khác nhau trên trang viết. Làm cho em đánh rất lâu và mất nhiều thơi gian.

Mặc dù em đã cài lại hệ điều hanh, nhưng lỗi này vẫn bị gặp. Em còn chuyên tư
MS Office 2007 sang 2003, nhưng không khắc phục đưoc.

Em phải giải quyết lỗi này như thế nào? Mong các anh chị chỉ giúp em vơi.

Trân thành cám ơn sư giúp do cua cac bạn.
(Hix hix, em phải gõ bàn phím rất là khó khăn)

tam_giang
07-06-2009, 06:06
>> Khi em đánh font tiếng Việt ở các phần mềm như MS Word, Firefox ...
Bạn có dùng phần mềm (quen gọi là bộ gõ) khi "đánh font tiếng Việt" không ? Nếu có đó là cái gì. Bạn cho biết thêm chi tiết thì dễ giúp hơn. Cái này hỏi nhỏ thôi: Khi bạn "đánh font tiếng Việt" nó có kêu ca gì không? :no: :lick:

thuanminh04
08-06-2009, 10:45
>> Khi em đánh font tiếng Việt ở các phần mềm như MS Word, Firefox ...
Bạn có dùng phần mềm (quen gọi là bộ gõ) khi "đánh font tiếng Việt" không ? Nếu có đó là cái gì. Bạn cho biết thêm chi tiết thì dễ giúp hơn. Cái này hỏi nhỏ thôi: Khi bạn "đánh font tiếng Việt" nó có kêu ca gì không? :no: :lick:

Chào bạn.

Mình đang dùng chiếc máy tính xách tay Toshiba, lần trước mình có dùng Lenovo và cũng gặp trường hợp như thế này rồi, tức là khi gõ thanh nhấp nháy hiện thị trên dòng viết cứ nhảy đi lại lung tung, mình cài Unikey và đánh kiểu VNI bình thường thôi. Nhưng mình chỉ cần cài lại hệ điều hành là ok.

Còn máy Toshiba này thì không biết sau. Tuy nhiên hôm wa mình đã phát hiện ra là mình thiếu Synaptics TouchPad (phần mềm để kích hoạt chuột cảm ứng trên máy tính xách tay). Bây giờ mình có thể đánh được font tiếng việt và thanh nhấp nháy không bị nhảy lung tung nữa rồi.

Cám ơn bạn đã trả lời cho mình và hy vọng nếu ai bị trường hợp như của mình thì có thể biết nguyên nhân để khắc phục lỗi này.

Chúc diễn đàn thật sôi dộng và là nơi thật có ích để chúng ta trao đổi kinh nghiệm.