PDA

View Full Version : Không tắt được Autorun

cvy2o08
06-06-2009, 15:51
mọi người ơi chỉ giùm tớ với, mọi lần vẫn vào khóa:
"Computer Configuration -> Adeministrative Template -> System"
để tắt Autorun. nhưng hum vừa rùi kài lại Win (nghịch linh tinh 1 chút) rùi vào tắt Autorun nhưng mà hôk có thấy cái khóa System đâu nữa, mọi người xem máy mình bị làm sao rùi chỉ cách sửa cho mình với.... thank nhìu....

superthin
06-06-2009, 17:02
Dính virus dạng rootkit rồi đó bạn, nó nằm sẵn trong bộ nhớ máy tính Windows của bạn (mà không có chương trình xem process nào buộc nó lộ diện), bạn làm gì nó đều hiểu và dư sức đối phó, nên mọi cố gắng là vô ích.

Khuyên bạn cài lại Windows đi thôi, kiên quyết xóa bỏ mọi file .exe và .msi trên mọi ổ đĩa trên máy tính của bạn để phòng ngừa hậu họa khi cài lại máy. Mình chắc rằng mọi file thi hành đều đã có virus ký sinh. Đặc biệt, không được backup driver đang xài để rồi khi cài xong dùng lại vì rootkit hẳn đã chui vào nằm ẩn trong các file driver rồi đấy. Thu gom các đĩa CD chứa Driver của bạn lại trước khi cài mới để lại Windows mới xong thì cài driver sạch. Nói chung là nên dùng liều thuốc mạnh tay này một lần để đỡ mất thời gian và vất vả về sau vì loay hoay với rootkit là không ăn thua, có tập hợp được hàng chục phần mềm diệt virus, diệt rootkit hàng đầu thế giới cũng bó tay, bởi virus dạng rootkit ẩn mình như là thành phần của Windows, các phần mềm diệt virus, diệt rootkit kia dễ bỏ sót.

leduyhai
06-06-2009, 17:17
bạn cần vào samode ấy rùi vào administrator là ok.
chúc bạn thành công.

các bạn ơi chông (superthin) như diên viên nghiệp dư ấy. chông chán quá.
thay ảnh khác đi.