PDA

View Full Version : help em với..............?????

blacklife87
05-06-2009, 00:15
vấn đề như sau:nhà em có tất cả 4 desktop,1 laptop.Do modem chỉ có 1 port nên em đã dùng thêm Hub để có thể sử dụng internet cho các desktop trong nhà thì dùng rất GOOd,nhưng mỗi lần em gắng thêm hộp Wireless(nối dây cáp từ Hub qua Wireless) thì tất cả máy desktop đều bị rớt mạng hoàn toàn ko vào internet được,lúc này chỉ có Laptop bắt sóng Wifi là vào dc internet rất GOOD.em đã thử dùng cách bấm cáp thẳng và chéo cho Hub va Wireless nhưng cuối cùng cũng chỉ có Latop là vào Net dc.
Xin các anh chỉ giúp phải làm sao để có thể các desktop va laptop đều vào Net đc mà vẫn sử dụng hộp Wireless.
cám ơn nhiều....................

ngondensang2007
05-06-2009, 08:29
nguyên nhân lớn nhất có thể xảy ra là em wifi của pác trùng địa chỉ ip với em modem do đó đổi địa chỉ ip của em wifi và tắt DHCP của em ý đi
ngoài ra pác lưu ý là wifi của pác loại gì.Nếu là là wifi 4 port lại có thêm cổng WAN thì ngon quá việc gì phải thêm hub cắm PC trực tiếp thông qua cổng Lan và WAN trên wifi là xong

blacklife87
05-06-2009, 11:06
anh ơi chỉ em đổi địa chỉ IP của Wireless va tắt DHCP đi 1 cách cụ thể nha,lỡi giúp thì giúp em tới cùng lươn đi.cám ơn anh nha.

dophin_boy
05-06-2009, 13:54
Có thể nói rõ là bạn đang dùng modem loại nào,chỉ cần đổi địa chỉ ip của 2 cái cho khác nhau là được