PDA

View Full Version : Payee Name trong WU ????

Gió
04-06-2009, 13:27
Current Payee Name của em là: Ngọc Quỳnh

Trong khi tên đầy đủ phải là Phạm Ngọc Quỳnh.

Liệu có khó khăn gì khi nhận WU không?

wilsoninlove
04-06-2009, 16:57
In order to ensure that your Western Union payment is issued properly, please provide us with the proper order of your Current Payee Name, shown above. If needed, you may include your middle name or initial with your first name. The names that you enter below must match the contents of your Current Payee Name. If you need to update your payee name, please contact us.
https://www.google.com/adsense/support/bin/request.py?sourceid=aso&hl=en_GB

iamvietnam
04-06-2009, 17:13
Cứ theo CMT nó làm bác ạ, ngoại trừ bác có chứng minh gì 2 đứa ấy là một

lyngsat
04-06-2009, 17:57
cứ Phạm Ngọc Quỳnh mà phang :D

nightstar_dhkt
04-06-2009, 19:07
Ví dụ tên mình là A B C (Họ là A, tên lót là B, tên là C)
thì mình điền Firt name và Last name như thế nào nhỉ :D hồi trước có lần nhầm ko cho rút rồi :(

Gió
04-06-2009, 19:14
Ví dụ tên mình là A B C (Họ là A, tên lót là B, tên là C)
thì mình điền Firt name và Last name như thế nào nhỉ :D hồi trước có lần nhầm ko cho rút rồi :(

Thật hả bác? Thế thì chết em rồi. Em thiếu cả Họ trong phần Pay name so với trong chứng minh thư. Mà Pay name thì ko thể thay đổi dc. :((

Hanaziki
04-06-2009, 19:17
Firt name = A
Last name = B C
full name = A B C

chả biết đúng không ... xỉn rồi ... :drunk:

lyngsat
04-06-2009, 19:23
Firt name = A
Last name = B C
full name = A B C

chả biết đúng không ... xỉn rồi ... :drunk:

xỉn mà vẫn chuẩn :D

hikaruanh
04-06-2009, 19:30
em điền như tiếng anh, nó đảo lại được không nhỉ :D
Vd Nguyen Van Teo nó hiện là Van Teo Nguyen, giống y như check, ko bik rút dc k. Ai chỉ giáo với

1minute
04-06-2009, 19:33
First là A
Last = B C

Giờ đổi thành D E F có sao không nhỉ? :D

allmylovevnn
04-06-2009, 20:57
Cái này bạn chỉnh sao Pay name : là họ và tên bạn là được.giả sử mình tên Phan việt hùng thì mình sẽ là Pay name : Phan viet hung .Mình điền vậy và nhận 2 lần rồi.Chúc anh em thắng lợi với ga.
To @ : ai ở hcm rảnh thì đi nhậu nhé,ăn mừng wt.

hikaruanh
04-06-2009, 23:26
nhưng cái tên trong user của em nó ngược như bọn US tên trước họ sau, em điền theo kiểu tiếng anh và vẫn đổi check bình thường.
Giờ WU lại ghi như kiểu VN thì Google nó check sao :( Còn ghi giống thì bác nào có kinh nghiệm đổi dc ko, ra bảo bọn đổi WU là Google ghi theo tiếng có cho đổi ko

ngocminh20012007
06-06-2009, 18:39
Ko dc đâu, lần trước đi làm cái Sec mà địa chỉ nhà thừa chữ A cũng ko cho đổi nè.

linhkhoa
07-06-2009, 08:27
Hhihihi. mấy A/C cho hỏi trứoc đây mình không nghĩ GA lấy được $$$ nên lấy tên không chính xác, giờ muốn đổi tên lại cho đúng với tên mình thì phải làm sao??? Pro nào hướng dẫn dùm với??? Xin hậu tạ.

Đọc xong link này em thấy botay rồi: https://www.google.com/adsense/support/bin/answer.py?hl=en&answer=9906

hikaruanh
07-06-2009, 11:06
bác nhấn tên WU payee name vô, nó tự động sửa lun tên Payee Name bên ngoài giống vậy cho bác, em cũng bất ngờ lắm :D

VNTTN
07-06-2009, 12:14
hic, giờ mới biết có WU. Tên mình là Nguyên Văn A

Trong Payee Information là A Nguyen Van (First name: A, Last name: Nguyen Van)

Giờ trong WU mình nên để thế nào nhỉ? Mình vẫn để A Nguyen Van thi liệu có nhận đc tiền ko? Vì trong WU nó thế này:

Payee First Name/Given Name: A
Payee Last Name/Surname/Family Name: Nguyen Van

kmelody5185
08-06-2009, 09:18
hic, giờ mới biết có WU. Tên mình là Nguyên Văn A

Trong Payee Information là A Nguyen Van (First name: A, Last name: Nguyen Van)

Giờ trong WU mình nên để thế nào nhỉ? Mình vẫn để A Nguyen Van thi liệu có nhận đc tiền ko? Vì trong WU nó thế này:

Payee First Name/Given Name: A
Payee Last Name/Surname/Family Name: Nguyen Van

Bác đi Honeymoon về rồi à? Sao ngồi đây post bài thế này?

Em cũng đang để thông tin như bác.
Nhưng có người bảo là để:
Payee First Name/Given Name: Nguyen
Payee Last Name/Surname/Family Name: Van A
Cũng nhận tiền tốt

Gió
01-07-2009, 17:11
Tình hình là em vừa mới ở ngân hàng BIDV về. Thiếu tên Họ vẫn nhận như thường. Các chị ấy chỉ yêu cầu làm thêm cái giấy cam đoan số tiền đó đúng là của mình (không hiểu lắm nhưng lấy dc tiền thì làm thêm cái đơn cũng có sao?:D). Mà trong cmnd ghi rõ mình sn 1985 thế mà các chị vẫn gọi mình là em, có lẽ do mình có khuôn mặt hơi "non". Bác nào có vấn đề như em thì cứ tự tin mà đến nhận $ nhé.

anhsaoxanh
01-07-2009, 18:10
Thiếu Họ ngân hàng có thể ko cho mình nhận là đương nhiên nhưng cái kiểu
Nguyễn Văn A hay A Nguyễn Văn thì mình đoán là đều nhận được vì theo tiếng anh đọc là A Nguyễn Văn nhưng việt là Nguyễn Văn A cả 2 đều thế
Mà sao các pác làm Ga mà cứ để thiếu họ làm gì nó đã có First Name ,Last Name to đùng rùi mà cứ bớt xén làm gì nhỉ
Đáng lẽ đúng nguyên tắc thì :First Name:A
Last Name:Nguyen Van
nhưng như thế họ sẽ pay cho mình tên full:A Nguyen Van (ko đẹp nhưng bank vẫn ok)
Mình điền theo tiếng việt First Name:Nguyen Van
Last Name: A
Pay theo full:Nguyen Van A
( Việt nam sẽ hiểu mình tên là A nhưng bọn nước ngoài nó hiểu mình là Nguyen Van nhưng kệ nó)

Gió
01-07-2009, 21:46
Thiếu Họ ngân hàng có thể ko cho mình nhận là đương nhiên nhưng cái kiểu
Nguyễn Văn A hay A Nguyễn Văn thì mình đoán là đều nhận được vì theo tiếng anh đọc là A Nguyễn Văn nhưng việt là Nguyễn Văn A cả 2 đều thế
Mà sao các pác làm Ga mà cứ để thiếu họ làm gì nó đã có First Name ,Last Name to đùng rùi mà cứ bớt xén làm gì nhỉ
Đáng lẽ đúng nguyên tắc thì :First Name:A
Last Name:Nguyen Van
nhưng như thế họ sẽ pay cho mình tên full:A Nguyen Van (ko đẹp nhưng bank vẫn ok)
Mình điền theo tiếng việt First Name:Nguyen Van
Last Name: A
Pay theo full:Nguyen Van A
( Việt nam sẽ hiểu mình tên là A nhưng bọn nước ngoài nó hiểu mình là Nguyen Van nhưng kệ nó)

Cái ông này . Tôi vừa nói ở trên là vừa nhận dc dù thiếu họ mà.

anhsaoxanh
01-07-2009, 22:42
thế nên pác mới phải làm giấy cam đoan và mình nói ở đây là Có Thể nếu bank họ khó tính

Gió
01-07-2009, 22:46
Cứ đi vài ngân hàng,ngân hàng nào không đựoc thì sang nh khác.Nếu ở quê thì đến quỹ tín dụng mà nhận,hoặc bưu điện tỉnh,bưu điện xã,có lẽ họ sẽ dễ tính hơn.