PDA

View Full Version : Học Oracle ở đâu ???

BHC
19-11-2003, 13:54
Mình không rõ cần có kiến thức gì trước khi học Oracle. Học Oracle xong thì sẽ làm việc được ở đâu ? Hay là nên học MCDBA?

Mình đã coi được hai trung tâm, không biết có còn trung tâm nào khác không? Nên chọn trung tâm nào?

+ Khoa Học Tự Nhiên
+ Informatic Vn

Chất lượng giảng dạy ở mỗi trung tâm này ra sao? Mong các bạn cho ý kiến. Mình cảm ơn nhiều.

be-yeu
23-11-2003, 20:43
Theo như quảng cáo của truong Tu Nhien là chỉ cần tốt nghiệp 12 thôi....
Còn khi mình vào học thì thấy toàn sinh viên năm 3 không à . Họ đều học về Database rùi..
Mình mới tốt nghiệp 12 nên học cũng hơi cực thôi nhưng vẫn học được đấy chứ.
Bên đây dạy cũng dễ hiểu lắm . Thầy cô tận tình lắm. Nhưng sao ko thấy giáo viên người nước ngoài đâu cả. Họ quảng cáo là giáo viên bản xứ mà.
Chắc đợi học kì sau qua`

ducle
12-01-2004, 14:51
ban nen hoc saigon ctt chat luong hon duoc oralce chung nhan , nhung ban muon hoc cai gi DBA hay developer oracle

baabeetaa
13-01-2004, 00:30
theo mình bạn nên tự học đi thì hơn, resource ở oracle.com có đầy !
Khi nào trình độ lên cao rùi hãy đi học lấy bằng, còn học từ đầu thì học làm gì cho tốn tiền.

xitai
15-05-2009, 15:31
theo mình bạn nên tự học đi thì hơn, resource ở oracle.com có đầy !
Khi nào trình độ lên cao rùi hãy đi học lấy bằng, còn học từ đầu thì học làm gì cho tốn tiền.

Học mà có người hướng dẫn vẫn hơn chứ bạn!
---B/R----
www.niit.vn

nguyentung2013
12-07-2013, 14:27
Bạn ở HN có thể tới bên iMicroSoft học nhé, bên đó dạy được lắm, mình thấy chất lượng đó, ra đi làm k còn bỡ ngỡ như lúc học trong trường ĐH ra, bên đó dạy kinh nghiệm mà. bạn nào quan tâm lên web mà tìm hiểu: http://imicrosoft.edu.vn

masoi231192
18-07-2013, 15:17
Học bên TTTH Khoa học tự nhiên đó bạn. Ngon - bổ - rẻ :D