PDA

View Full Version : Lapttop bị đen màn hình

chelinhlinh
02-06-2009, 15:34
các bạn cho hỏi , mình có con laptop bị đen thui màn hình trong khi đó thấy điện vẫn vào , quạt vẫn chạy .. nguyên nhân không hiểu do đâu ,có thể trong 1 lần có 1 người bạn đến chơi cắm cái card thẻ nhớ của máy ảnh vào để xem ảnh từ laptop nhưng từ lúc đó bị đen màn hình không lên Windowns ( có thể card dnh1 virus vì sau này cái card đó cũng hỏng , hoặc cũng có thể do máy tính bị đầy quá ổ cứng chỉ cần down 1 file nào về nó cũng có thể làm hỏng máy ... đấy chỉ là suy đoán của mình , muốn hỏ các bạn hiện tượng này do đâu và có thể sửa chữa được không ? nếu sửa được thì bao nhiêu VND ? ( mình có 2 máy nên vẫn để đó nếu ửa được thì sửa ko thì thôi bỏ ) .

vFork
02-06-2009, 16:07
Nếu bạn hư chip VGA (Cắm ra màn hình ngoài ko ra) thì tốn 40$
Nếu hư màn hình (Lenovo bị hoài) thì tốn hơn 130$

Vậy đó

chelinhlinh
02-06-2009, 18:18
ok cám ơn bạn thanksss....

ruagiadidao
02-06-2009, 23:37
ko biết máy bạn máy gì nhỉ.bệnh này có nhiều nguyên nhân.bạn bấm caplock thử sáng đèn hay không?hoặc tháo ổ cứng ra test thử coi

chelinhlinh
03-06-2009, 16:06
mấm tất cả các phím rồi vẫn thế , nghe bảo là bị cháy card màn hình ?

ruagiadidao
03-06-2009, 23:10
chưa chắc đâu bạn. Trước hết thì bạn cho người ta biết model của máy. bởi mỗi dòng máy tuy có cùng 1 hiện tượng nhưng có những nguyên nhân khác nhau. bạn chỉ nói chung chung thì khó nói lắm... nếu cần thì alo cho mình, mình sẽ tư vấn cho bạn.
chúc bạn sớm có giải pháp!!!