PDA

View Full Version : Nhờ các bác giúp về IP LAN với!!!

levinh123
02-06-2009, 10:40
Chả là thế này,
Công ty em có một máy tính touch screen bán hàng, mỗi lần khởi động lên SQL anywhere mà líten tu IP LAN: 192.168.1.10 thì các máy trong mạng LAN mới xem được Report, nhưng thỉnh thoảng SQL lại listen tu IP localhost: 127.0.0.1 thì các máy trong mạng LAN không connect vào xem báo cáo được nữa. Vậy bác nào có cách stop IP: 127.0.0.1 không? giúp em với.

kiettt
02-06-2009, 12:55
Không biết gì về SQL Anywhere nên không dám bàn, nhưng nếu bạn cho rằng đây là lỗi config phần mềm thì có vẻ như câu hỏi nêu ở đây không thoả đáng lắm, để bên phần mềm hay lập trình thì hợp lý hơn.

Kinh nghiệm: mấy cái máy touch screen nói riêng, và những thiết bị hoạt động ổn định nói chung như scanner, máy fax, photcopy, ...bên chỗ mình đặt IP fix hết, mở máy lên là nó vô luôn, khỏi cần đi kiếm IP chi cho nó mệt. Và mình có muốn connect vào nó thì cũng biết chính xác địa chỉ của nó luôn, không cần phải dò tìm.

levinh123
02-06-2009, 14:16
Bác kiettt à,
Em đã fix IP Lan roi, vấn đề là nó thỉnh thoảng tự động listen từ 127.0.0.1 thôi. Em vẫn nghi thăng SQL Anywhere lắm... bác nào có kinh nghiệm món này nhỉ?