PDA

View Full Version : hoi ve Ftp ??????????

chuoitieu
18-11-2003, 10:38
co ai biet cach su dung cai WS_FTP ko ????chi dum em voi .
em co' ca Serv_U nua .Em da mo 1 account de upload va dl .Nhung khi em dung WS_FTP đe vo theo cai account do' <for trying > ma no' khong cornect đuoc. a. ??????
VAN DE CUA EM LA VI` CO' CAI lysys rOUTER NEN KO VO duoc
EM CUNG da open port cho FTP trong Router :port tu 21-23 ma van ko vo duoc .NEN muon nho cac huynh chi Du`m

Neu ai co ****** va biet cach ***** cai WS_FTP giup em voi nghen !!!!!!!!!!!!!......please .............!!!!!!!!!!!!!

thetien
18-11-2003, 19:12
post tiếng việt có dấu đi.
đọc không hiểu.

chuoitieu
19-11-2003, 06:40
Em chào mọi người ạ. Em muốn download một số phim. Nhưng một số bạn bảo em phải để lại account cua streamload. Mọi người có thể chỉ giúp em làm thế nào để có được account cua streamload mà không phải mua không ạ?
Cảm ơn mọi người nhiều ạ.

chuoitieu
19-11-2003, 06:49
có ai biết cách sử dụng cái WS_FTP ko ????chỉ ìum em với!!!
em co' ca Serv_U rồi .Em đã mở 1 account de upload va dl .Nhưng khi em dùng WS_FTP để vô theo cái account đo' <for trying > mà no' không cornect được. a. ??????
vấn đè của em là vì em sử dụng cái LNKSYS ROUTER nên không vô được hay sao ý <vì trước không có ROUTẺ em vẫn xài được >Em cũng đã open port cho FTP trong Router :port àư 21-23 mà vẫn ko vô được .Nên đẹ muốn nhơ các huynh chỉ dùm

2. Nếu ai cá ****** và biết cách cack cai WS_FTP giup em voi nghen !!!!!!!!!!!!!......please .............!!!!!!!!!!!!!

chuoitieu
19-11-2003, 06:51
Em cám ơn anh nhiều ạ
em đã pỏt lại bằng tiếng Việt có dấu rồi đó ạ .Mong anh và mọi người có thê chỉ dùm em ạ

em cảm ơn mọi người nhiều ạ !!!!!

anmayduongpho
28-11-2003, 18:46
bạn thử trên mạng nào LAN hay WAN, nếu trên WAN thi dung ip của WAN nếu trên lan thì dùng ip của LAN, hơn nửa nếu mún serveftp của bạn dùng đưoc75 trên net thì bạn phải cho ngưòi khác số WAN ip nhưng gặp trường hợp mỗi lần kết nối thì mổi lần WAN ip thay đổi thì bạn nên vào www.no-ip.com register một free domain sao đó tải cái phần mềm No-iP DUC về rồi cài vào máy, khi cài làm theo chỉ dẫn. sau khi cài đặt No-iP DUC thì vào option trong đó cố gằng đoc thì sẽ được, sau này khi mọi người cần vào serverftp của bạn họ chỉ cần gỏ domain name login pw va cong la vào được rồi việc này trên echip có hướng dẫn đó

anmayduongpho
28-11-2003, 18:48
lưu ý khi dùng server_u bạn phải dùng cái user cẩn thận một chút nếu ko cái ổ cứng mất hết dữ liệu là chuyện thường đó