PDA

View Full Version : Lỗi màn hình LCD 19"

nguoiech
31-05-2009, 20:06
màn hình LCD nhà em tự nhiên bị lỗi những chỗ màu đen thì hiện ra vệt xanh xanh dọc màn hình!! Màn hình của em là SAMSUNG 920NW, giúp em với

Maolivn
31-05-2009, 20:38
Màn hình bị hư mà bạn chụp cái window thì làm sao mà biết hư chỗ nào :|

vbc
31-05-2009, 21:45
Bạn nói rỏ là bị như thế khi đang chạy cái gì hay thế nào mới đoán đúng bệnh chứ . Mà nó xuất hiện những vệt ngoằn ngòe trên màn hình thì có thể là do card màn hình bẩn hoặc hư bạn vệ sinh trước rồi mượn màn hình về thử hoặc đem đi thử mới biết hư cái nào mà hư màn hình hay card thì mình chỉ biết mang ra tiệm vì đó là phần cứng bó tay thôi .

abstan
31-05-2009, 23:03
Bạn nói rỏ là bị như thế khi đang chạy cái gì hay thế nào mới đoán đúng bệnh chứ . Mà nó xuất hiện những vệt ngoằn ngòe trên màn hình thì có thể là do card màn hình bẩn hoặc hư bạn vệ sinh trước rồi mượn màn hình về thử hoặc đem đi thử mới biết hư cái nào mà hư màn hình hay card thì mình chỉ biết mang ra tiệm vì đó là phần cứng bó tay thôi .

cũng không loại trừ RAM

nguoiech
02-06-2009, 20:59

chạy cái gì cũng vậy bạn ạ, mà ko chỉ màu đen đâu, những màu khác nhìn kỹ vẫn thấy, chỉ có màu đen là nhìn thấy rõ cái vệt đó, như là tivi bị nhiễu vậy