PDA

View Full Version : ngay viet thu tinh Viet Nam

phong_robin
16-11-2003, 05:25
Các bạn nam nữ Việt Nam thân mến.
Chắc chắn ai trong chúng ta cũng có một lần yêu, và đó là một cảm xúc rất tự nhiên nảy sinh trong mỗi con người chúng ta. Vậy câu hỏi đặt ra ở đây là khi ai đó trong chúng ta nhận ra rằng mình đã có một tình cảm nồng nàn, một tình yêu nồng cháy với ai đó thì chúng ta phải thể hiện tình cảm của mình cho đối phương biết như thế nào ? Đến nói thẳng cho người ấy biết tình cảm của mình ư ? Một phương pháp rất truyền thống! Một cách thể hiện có nhiều hiệu quả! Nhưng có một vấn đề tế nhị và phức tạp đặt ra ở đây là: “Có phải ai trong chúng ta cũng có đủ sự tự tin và can đảm để đứng trước mặt đối phương nói lên nỗi lòng cũng như tình cảm của mình cho người mà mình yêu biết?”. Vậy chúng ta phải làm gì, nên làm gì đây khi chúng ta rơi vào hoàn cảnh này? Giữ trong lòng hay bộc lộ? Việc này xem ra có vẻ cam go đấy nhỉ?
Love -à Lộ vẻ. Ai trong chúng ta cũng vậy! Một lần yêu là một lần phải lộ vẻ! Và khi yêu thì chúng ta đều phải phát sinh những cảm xúc cũng như hành động nào đó! Hay nhìn trộm đối phương ư? Tỏ vẻ quan tâm đối phương ư? Nói tốt về đối phương ư? Hay là luôn muốn ở bên cạnh đối phương?…Trời ơi phức tạp quá, phức tạp quá! Còn gì tan nát cõi lòng khi phải chứng kiến cảnh người trong mộng của mình đi chơi hoặc cười đùa vui vẻ với người khác!… Không! Không thể để chuyện đó xảy được! Không thể chôn sâu, dấu kín tình cảm của mình lâu hơn được nữa ! Mình phải cho người đó biết tình cảm của mình! Mình phải kể cho người đó nghe tất cả tâm tư tình cảm của mình mới được! Và phương pháp hiệu quả nhất lúc này là “Viết thư tình”! Bởi vì chỉ có viết thư tình thì chúng ta mới có cơ hội để bộc lộ hết tâm sự thầm kín của mình cho người đó biết! Đến nói thẳng trong trường hợp này không phải là một phương pháp khả thi!
Từ trước tới giờ trên thế giới nói chung và Việt Nam chúng ta nói riêng vẫn chưa có một ngày nào dành cho “Viết thư tình” cả! Đều này xem ra có phần thiếu xót. Vì vậy ngày hôm nay tôi xin phép được chính thức khởi xướng cũng như khơi mào cho ngày lễ viết thư tình trên toàn đất nước Việt Nam. Đây sẽ là một ngày rất đặc biệt dành cho các nam thanh nữ tú bộc bạch hết tâm sự của mình, một ngày thật có ý nghĩa! Vậy ngày sẽ được lấy cho viết thư tình là ngày gì? Nó sẽ được dựa trên một quy luật tự nhiên. Các bạn xem nhé!

Ngày viết thư tình Việt Nam
4 4 3 4 4 3
------------------------------------
22 chữ cái

Vậy ngày viết thư tình Việt Nam sẽ được ấn định vào ngày 2 – 2 hàng năm. Vào ngày này nếu bất cứ một bạn nào đó trong chúng ta có yêu ai thì các bạn hãy viết thư tình cho người đó nhé! Chúc tất cả các bạn gặp nhiều thành công và hạnh phúc trong cuộc sống. Chào thân ái và quyết thắng!