PDA

View Full Version : usb gắn vô thì bị kêu format !!!

huutin
27-05-2009, 11:17
Cho mình hỏi như vậy là do virut hay là do lổi chíp usb vậy?và quan trọng là làm sao cứu được dữ liệu trong usb?em chua format nó.thanks các pro đã cho ý kiến.

ngondensang2007
27-05-2009, 12:11
format usb xong roài mà vẫn nhận ra dung lượng usb là lỗi ổ còn format mà không được cứ bắt format hoài là em usb đi tong có vậy thôi

muốn cứu dữ liệu thì đừng format usb làm gì xài phần mềm cứu dữ liệu trước đã roài mới format sau nếu như chỉ bị lỗi ổ thôi.xài phần mềm gì thì tìm kiếm mà ngâm cứu

huutin
27-05-2009, 13:00
Em dùng phần mềm getdataback chạy được 1 lúc thì báo là " I/O error ' bad address mark' reading sector 424256 on hd 129" em chọn yes to all.Cuối cùng không tìm thấy dữ liệu nào hết.Còn cách nào cứu dữ liệu được không mấy pro?thanks đã cho em ý kiến

tungvt2323
27-05-2009, 14:57
ổ của bác bị bécactor rồi...........
Đem sửa lỗi đó đi
,..........
Rồi cứu
Chắc là được đấy.......
còn format mà không được USB thì đem đến máy tính có fa`n mềm diệt virut đáng tin cậy chút/.............ví như kaspersky ấy.......
có lẽ sử dụng lại được đấy.......vì em bị mấy lần làm như vậy lại được mà.........
Không thì cũng forrmat được
..Thân..........

hieuan90
27-05-2009, 15:38
chip nhớ của usb chết một phần rồi đó
nếu có bảo hành thì đem vào hãng mà cứu dự liệu đi kẻo muộn
đừng cố gắng vô ích tình trạng sẽ xấu hơn đó

huutin
27-05-2009, 16:04
Chắc phải vậy thôi,em đã cố hết sức mà không lấy dữ liệu lại được.usb hết hạn rùi huhuhu

ngondensang2007
27-05-2009, 21:00
xài thử em này (http://www.mediafire.com/file/232yezylwmg/FileScavenCuuDuLieu.rar) xem sao không được nữa thì chào thua cho usb đi hỏa táng là vừa

quyenthao
28-05-2009, 09:18
ổ của bác bị bécactor rồi...........
Đem sửa lỗi đó đi
,..........
Rồi cứu
Chắc là được đấy.......
còn format mà không được USB thì đem đến máy tính có fa`n mềm diệt virut đáng tin cậy chút/.............ví như kaspersky ấy.......
có lẽ sử dụng lại được đấy.......vì em bị mấy lần làm như vậy lại được mà.........
Không thì cũng forrmat được
..Thân..........

Ông này không biết thì đừng nói bậy bạ , phán lung tung nha , cái lỗi đó không phải do VIRUS , format ko được là do lỗi ổ USB , chuẩn bị mua cái mới đi là vừa , còn muốn cứu DL thi có nhiều chương trình để cứu lắm . Lên google search ra mà tìm , rồi ngiên cứu ok .

tungvt2323
30-05-2009, 09:16
Ông này không biết thì đừng nói bậy bạ , phán lung tung nha , cái lỗi đó không phải do VIRUS , format ko được là do lỗi ổ USB , chuẩn bị mua cái mới đi là vừa , còn muốn cứu DL thi có nhiều chương trình để cứu lắm . Lên google search ra mà tìm , rồi ngiên cứu ok .

Bác quyenthao làm jif mà ghê thế ...........
Em nhầm tí cứ tưởng ổ cứng
Thong cảm........
Mong các bác lượng thứ cũng vì bệnh nghề nghiệp ......
Sozi...........
.............Thân...........

minhptsla
17-07-2009, 11:08
Chào các bạn.
Bản thân tôi đã gặp trường hợp này, tức là cắm USB vào máy tính, nếu mở ổ USB thì máy tính cứ bắt Format USB.
Trường hợp này xử lý như sau:
+ Hãy dùng chương trình Getdataback 3.0
CT này có hai phần chạy cho hai loại file hệ thống
- Một cho định dạnh FAT
- Một Cho Định dạng NTFS
Bạn hãy chọn phần chạy cho FAT (mặc dù lúc chuột phải xem thì USB báo là RAW)

Chạy CT này nhằm cứu dữ liệu USB
Sau khi cứu xong (dến 98% số liệu được phục hồi nguyên trạng), bạn mới Format USB

trangdc
14-04-2010, 07:37
Mình cũng đã có 2 cái Usb gặp tình trạng này, trườnghuwpj này cứu dl thi được nhưng fomat thi khong đươc. tham khao các bác tren diễn đàn thì được biết do lỗi phần cứng, hỏng chíp nhớ. chíp nhớ của mình mw6208 bác nào cao kiến thì chỉ giúp. cảm ơn nhiều

kn1tinhyeu
26-11-2010, 13:35
Nạp lại firmware cho USB đi bạn

huyvinh92
27-11-2010, 20:48
Nghe mấy kon gà nói chiện mắc cười vờ cờ lờ. Cái lỗi này lạ quái gì nữa, lỗi này là do USB của bạn đã bị hỏng 1 phần bộ nhớ, bạn phải dùng phần mềm để nạp lại firmware như pác kn1tinhyeu đã nói. Còn nạp lại firmsare như thế nào thì google seacrh nhé !