PDA

View Full Version : Người mới đến !!

Mineral
24-09-2002, 09:04
Không biết cái nay có làm bà con quan tâm không . Gửi mail nếu muốn làm cho mail của bản bớt nhàm chán . Hãy thử cho dòng chử hay hình biểu tượng chạy qua lại .
Ban hãy đánh dấu khối những gì mà bạn muốn nó di chuyển ..
Nhấn vào ô View HTML source
Đầu đoạn đã đánh dấu khối thì bạn nhấn <marquee>
Cuối............................................ ..............</marquee>
Nhấn lại View HTMLsource la ok .

Nếu bà con biết rồi hay không thích củng đừng chỉ trích nha . Mineral ..."sợ".... haha .Thấy lovely bị mọi người ép quá nên đề phòng trước ấy mà .

sophia
24-09-2002, 11:45
có fải bạn xài chương trình OE không? tui thử rồi hổng có được, có fải bạn này xem trên báo Người Lao Động không?hi....hi...

Enchanter
24-09-2002, 20:07
Xưa với "cụ" còn mới với newbie
DĐ luôn ủng hộ những bài mang tính tutor dù đã cũ ;)

Mineral
26-09-2002, 20:25
Mình làm đuợc mà !
Khong biet trong báo ngưới lao động có đăng không ,con mình thì không coi trong đo !enchanter noi gí ngộ không hiểu ?

Dungmvp
26-09-2002, 21:22
Cái này nghe có vẻ hay đấy,,, nhưng mà có thể nói rỏ hơn không... Có phải là nội dung mail của tui sẽ chạy qua, chạy lại, chạy tới, chạy lui không và chạy được bao nhiêu lần vậy... Tui thật tình muốn biết đấy, hiện tui đang dùng hộp thư của Yahoo thì làm như thế nào vậy??? Cảm ơn trước nha... Nếu tui mà làm được thì sau này sẽ hậu tạ

Khamphamoi
29-09-2002, 20:17
Cái này cũng không có gì là khó đâu các bạn à ,chỉ cần làm như thế này thôi nhé .Bạn vào phần soạn thư ,bạn đánh đấu vào HTML rồi bạn mới được paste đoạn mã sau vào :
<marquee bgcolor="#008000"><FONT COLOR="RED" FONT FACE="TAHOMA" FONT SIZE=50>HOW ARE YOU ?</marquee>
chữ chạy
<marquee><font face='arial' font color='limegreen' font size=4>text</marquee> <==== Đây là dòng chữ chạy thẳng
<marquee behavior='alternate'><font face='arial' font color='limegreen' font size=4>text</marquee> <=Đây là dòng chữ bật tường

Những chỗ như HOW ARE YOU và TEXT là những chỗ mà bạn có thể điền ,nôi dung của bạn vào .
Còn nó chạy được bao nhiêu lần à ,nhiều đấy ,thoải mái đi .
Có vấn đề gì cần hỏi hat chưa hiểu bạn cứ post bài lên tôi sẽ hướng dẫn lại ,và xin nói rõ một chút nhé .
Chào thân ái vầ chúc vui vẻ .

Mineral
01-10-2002, 13:50
A` hay đó .Mình chỉ biết làm cho chử chạy thẳng ,còn bật tường thì không ! Cám on nha