PDA

View Full Version : phần mềm diệt vỉut ăn luôn win!???

kimtulong
25-05-2009, 08:38
các bác giúp hộ:may em đầu tiên là bị virut logout sau đó em pai cài lại win rùi...nhưng vì nghịch nhiều nên máy cả tạ virut lâu lâu em lại dùng phần mêm quét 1 lựot nhưng dạo này mổi lần quét song là máy không the vào win y nhu bị con logout ý!nếu không quét thì dùng vẫn ok!em dung các phần mềm antinvirut mới nhất như avg 2009,kav2009... đều bị thế cả?cách khăc phục thế nào bi jo ah?chả lẻ lại dùng bkav ỏ cmc củ chuối bắt vỉut thì ít mà sung đột thì nhiều...hichic
cả nhà đư ra giải pháp hộ(đừng bảo em cài lại win or repair lại win nhe!vi em lam rui mừ (+_-) )cảm ơn ca nhà nhé

phamthai_tb
25-05-2009, 08:54
Bạn thử dùng đĩa boot ->dos ->gõ VC ->chon o -> xoa cac file MSOCache,Recyben.v.v Nói chung la bạn thấy nghi vấn thì xóa thôi.Bình Thưong trong Win nó hoi kho xoa.Chuc ban thanh cong

hai_lua_di_@
25-05-2009, 10:13
ban tai avira hoac fire lion ve ma dung hai trinh do diet cung duoc lam

thunghe
25-05-2009, 14:10
bạn nên dùng một máy khác để quét ổ cứng của bạn
---------------------------------------------------
Chương trình sữa máy tính để bàn miễn phí
Bạn chỉ cần gọi:01232370187
Hoặc bạn có thể xem thông tin chi tiết ở đây: http://suamaytinhdeban.blogspot.com/

kdomino
25-05-2009, 14:34
Đơn giản là virus ăn vào file hệ thống rồi, trình diệt virus không "gỡ" ra được nên chỉ còn cách ... delete cả 2 thôi !
Bạn cài lại cũng không được thì chắc virus đã lây sang các ổ D:, E:, .. rồi !

kimtulong
25-05-2009, 23:20
cảm ơn cả nhà em repair lại win rùi nhưng hổng bít nên dùng pm diêt virut nào nũa đây...