PDA

View Full Version : Điều khiển Combobox trong datagridView ....HOT

read_write
25-05-2009, 08:31
Anh em IT có thể giải quyết được vấn đề này không?

Trong mỗi 1 row của datagridView chứa 1 combobox.
Mỗi combobox này lại chứa danh sách các số khác nhau.

Ví dụ: row1. combobox chứa số từ 1 đến 5.
row2. combobox chứa số từ 1 đến 10.
...................................

Thử xem độ thông minh của IT VIỆT NAM đến đầu.
Đọc xong đừng bỏ qua.

Minh Beo
25-05-2009, 09:35
Muốn học thì lạy sư phụ mà xin chỉ giáo, đừng giở trò mèo đó ra. Nếu lỡ có biết rồi thì tận tình trình bày người ta mới quí, khoe khoang, khoác lác như gầm trời này chỉ mình ta biết, cuối cùng được cái gì.

tersap
25-05-2009, 11:58
Cái này có gì khó mà phải cần đố và xem trình độ của dân IT VN.
Không biết thì hỏi, chơi cái trò bẩn thỉu để nhờ giúp thì đúng là rởm thật.

xem sơ qua mấy bài viết của chú thì tôi cũng thấy trình độ IT của chú còn thua xa trình độ IT của VN phải đến 20 năm.

read_write
25-05-2009, 12:08
Làm gì mà đanh đá thế mấy sếp.
Làm thử coi. Phàn nàn mắng người ta làm chi cho mệt.
Chúc thành công!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các sư phụ. Đại Đại sư phụ làm cho em xem với.
Em ngu quá không làm được.
Thank's

serivn
26-05-2009, 00:57
Làm gì mà đanh đá thế mấy sếp.
Làm thử coi. Phàn nàn mắng người ta làm chi cho mệt.
Chúc thành công!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các sư phụ. Đại Đại sư phụ làm cho em xem với.
Em ngu quá không làm được.
Thank's

Tôi thì chẳng biết cậu đã học tới chừng nào, tôi cũng chỉ là dân mới .."tập tành" học thôi, nhưng nghe cái giọng của cậu mà tôi thấy ghét, mà nói thật cho cậu hay, với những người như cậu thì nếu người ta có biết cũng chẳng thèm nói làm chi!! Phí lời!! (Nói cho cậu hay, với bài này với tui thì chỉ cần 5 phút, còn với các bạn khác đã nghiên cứu lâu năm thì chắc không quá 2 phút đâu..!!)

Thật sự bất bình!!!:angry:

read_write
26-05-2009, 15:45
Vậy sao không làm đi
Ngồi đó khuyênh khoang làm chi.
Nếu khuyênh khoang như vậy thì bạn cũng chỉ bằng tui thui.
Há há.
Cố mà làm đi cưng. Đừng có bốc phét nữa

serivn
26-05-2009, 17:29
Vậy sao không làm đi
Ngồi đó khuyênh khoang làm chi.
Nếu khuyênh khoang như vậy thì bạn cũng chỉ bằng tui thui.
Há há.
Cố mà làm đi cưng. Đừng có bốc phét nữa

Tui chưa từng "khuyên khoang" như you nói đâu nha. hehe, trước khi post bài đó tui đã làm xong từ lâu rùi, mà cũng chưa tới 5' nữa. Có điều với cậu thì tại sao lại phải post code lên nhỉ, để khi nào có bạn nào cần thì tui post, đúng với mục đích chia sẻ - Mà ngay bây giờ có bạn nào cần tui cũng post luôn (Trừ cậu)...Chứ đưa cho cậu tôi thấy ..bực mình...:angry:

tvn28
27-05-2009, 00:13
ít khi nào tôi post bài lung tung trong topic lắm . Nhưng đọc wa topic của ông đủ thấy hạng người như ông thế nào rùi. Không biết trình độ ông tới bao nhiêu mà dám thách cả 1 dân IT VN nữa . Chỉ cần 1 người chăm chỉ học là biết cách làm. Ngu mà ko chấp nhận mình ngu mà nói giọng thách thức thấy ghét.Chúc ông mau mau tìm được code nha ( tôi nghĩ ko ai cho ông đâu kể ca tôi ) .

read_write
27-05-2009, 08:21
Ặc
IT gì mà có những người đanh đá như mấy cưng vậy
Vậy tự trả lời mấy câu tui hỏi trong topic xem có thực sự làm được không.
Nói như mấy cưng thì tui ngồi Internet cả năm cũng có thể nói được không thèm nghỉ nghơi
Mấy cưng đâu có làm được đâu mà khuyênh khoang.
Đưng cố gắng tự cho mình là 5 phút mới chả 3 phút là xong.
Mấy cưng cố mà làm đi, không cần Post cho tui đâu mà Post cho các bạn khác đi.
Tui nghĩ vấn đề này nhiều bạn cũng đang thắc mắc đấy.
Chúc mấy cưng thành công.

itnew2009
27-05-2009, 08:31
Hỏi đàng hoàng người ta còn chỉ cho.
Bày đặt giở mấy trò khích tường trẻ con thì mơ đi chẳng ai thèm chỉ cho đâu, cứ ở đó mà mơ tiếp nhé.

tvn28
27-05-2009, 12:08
Thứ nhất : xưng hô cho đàng hoàng , anh bạn nhiêu tuổi mà kêu anh em trên ddth bằng cưng ?
Thứ hai : ai cần thì pm tui , tui đưa hẳn code cho,ko cần nói nhiều j cả,tôi ko post lên vì ko mún cho ông xem.

Nếu có gì thắc mắc , hỏi và nói chuyện 1 cách đàng hoàng thì ai cũng sẵn sàng giúp đỡ.Có thể những câu nói của bạn ko xấu như mọi người nghĩ nhưng bạn nên xem lại bản thân mình đi nhé . Stop tính trẻ con đó đi , trò khích tường chỉ làm mọi người nghĩ xấu bạn thêm mà thôi .

serivn
27-05-2009, 13:08
Xem ra thì cha này vẫn ko có gì gọi là biến chuyển, vẫn ko thấy cái sai của mình..=>po' tay! Hết thuốc rồi!!:no:

doanhkisi
27-05-2009, 15:48
thôi mọi chuyện thế là đủ roài ko nhắc đến làm j` nữa mod close toppic di để lâu ae mất đoàn kết

c1inme
28-05-2009, 10:21
Cái này thì bạn có thể sử dụng bộ công cụ của hãng thứ 3 như DEVExpress nó hổ trợ rất tốt !! tất cả các điều khiển đều có thể tích hợp vào gridview

tersap
28-05-2009, 11:02
Ặc
IT gì mà có những người đanh đá như mấy cưng vậy

Nhìn thấy cái mặt mày là tao muốn đập cho rồi chứ chỉ cái mẹ gì.

doanhkisi chắc biết tớ, tớ làm MOD cho một mục tin học. Việc gì cậu phải sợ mất tình cảm với mấy chó đẻ ấy.

Mẹ nó, ngu như con chó mà còn hách à.

Tao chưa bao giờ chửi trên web, nhưng cái mặt chó của mày thì phải chửi thôi thằng read_write ạ. Mày là read_write hay đít mày là mồm mày mà mày nói ngu như chó thế.

trungthiet90
30-05-2009, 03:17
Xin lỗi mình spam chút. Cái gã read_write này mà học tin ư? Không tin nổi một kẻ "không làm được còn vỗ ngực ra oai" như thế này có gì luyến tiếc mà không cho vào sọt rác nhỉ? "Shift + delete"! Dân IT thực sự phải biết học hỏi chứ!!??

read_write
30-05-2009, 06:49
tersap ?
Chắc cái hạng người này còn kém hơn những gì hắn nói anh em à.
Tên này chắc là dân chợ búa ti toe vào IT.
Anh nói cho chú biết, chửi nhau cũng phải có chút công nghệ.
Chú không làm được phần trên bằng điều khiển dataGridview thì chú nhìn lại cái mặt chú xem.
Xin lỗi anh em IT, tớ nhận tớ sai, nhưng lại lạc đâu vào cái thằng dở hơi.
Đã không biết lại còn chửi người khác. Loại người này tớ khinh.
Bài toán trên, các bạn dùng datagridview không thể làm được thế nhé.
Tớ còn nhiều bài toán mà rất đơn giản vậy mà dùng các điều khiển Winfrom cũng khó mà thao tác nổi. Lúc nào rảnh tớ post cho các bạn tự làm lấy kinh nghiệm.
Thế nhé. Chào anh em.
Rất vui vì anh em đã trả lời topic của tớ. còn cái tên tersap dại điên kia ko xứng đáng vô đây. Đi chỗ khác chơi đi nhóc để cho các anh còn bàn bạc

tersap
30-05-2009, 08:18
tersap ?
Chắc cái hạng người này còn kém hơn những gì hắn nói anh em à.
Tên này chắc là dân chợ búa ti toe vào IT.
Anh nói cho chú biết, chửi nhau cũng phải có chút công nghệ.
Chú không làm được phần trên bằng điều khiển dataGridview thì chú nhìn lại cái mặt chú xem.
Xin lỗi anh em IT, tớ nhận tớ sai, nhưng lại lạc đâu vào cái thằng dở hơi.
Đã không biết lại còn chửi người khác. Loại người này tớ khinh.
Tớ còn nhiều bài toán mà rất đơn giản vậy mà dùng các điều khiển Winfrom cũng khó mà thao tác nổi. Lúc nào rảnh tớ post cho các bạn tự làm lấy kinh nghiệm.
Thế nhé. Chào anh em.
Rất vui vì anh em đã trả lời topic của tớ. còn cái tên tersap dại điên kia ko xứng đáng vô đây. Đi chỗ khác chơi đi nhóc để cho các anh còn bàn bạc
Mẹ mày, tao chửi thế mà mày còn spam lại à.
Mày post cái topic lên mà ai cũng chửi mày, mày còn vui à. Ngu thế.
Mày bao nhiêu kg mà láo như chó thế. Mày không làm được thì mày kết luận là không được à.
Mấy cái exp của mày, tao chẳng thèm. Thấy cái acc Read_Write tao cũng biết mày chỉ đi ăn cắp của người khác thôi. Mày mà thật tâm muốn chia sẻ thì mày đã không post cái câu hỏi huênh hoang của mày lên.
Tao chưa gặp thằng nào đáng chết như mày, cả ông sinhviencongnghe, tuy có đâm chọt nhau, nhưng tao thấy ông đó cũng còn biết thế nào là hỏi đáp và trao đổi. Còn cái hạng như mày chó nó cũng chẳng ưa huống gì anh em trên đây.
Tao đúng là dân chợ búa, đéo biết IT là cái gì. Cho nên mày đừng để tao gặp con ạ.

À quên, anh em nào làm được đừng post lên làm gì, kệ nó. Nó nói xạo để mọi người chỉ nó làm đấy.

malefly
30-05-2009, 14:25
5 ngón tay trên 1 bàn tay cũng có ngón ngắn ngón dài. Anh em trên diễn đàn này cũng vậy. Người có tính cách này, tích cách nọ. Có lẽ anh em nói nhiêu đó là cũng đủ biết ai đúng ai sai rồi.

Ai làm được hãy pót lên giúp cho anh ta đi. Thẹn với ai thì chẳng ai biết chứ thẹn với lòng mình thì khổ lắm.

serivn
30-05-2009, 22:55

Xem ra ông này đến giờ này vẫn còn cãi được, vẫn còn khẳng định là Datagridview không làm được cái bài toán cỏn con đó...Phù!!! Có lẽ ko nên nói thêm nữa!

Tôi ko muốn post code lên nữa bởi chính bản thân tôi cũng thấy ông ko đáng được nhận chia sẻ, hơn nữa tôi không thể để anh em nói tôi là "chơi trội", bỏ anh em, xong tôi nói với ông để ông biết mà tự mày mò. Trên thực tế ông ko cần phải ấn cả cái Combobox theo đúng nghĩa là một cái Combobox Control vào cái Datagridview làm gì cả, mà ông hãy cho một cái đối tượng gọi là 'DataGridViewComboBoxCell', khi dùng cái này thì nó ko khác với cái Combobox một chút nào cả, ông muốn ấn rời bể gì vào thì mặc ông (Trừ khi ông ko biết xái cái Combobox:emlaugh:).

Để biết thêm chi tiết tốt nhất là ông lên MSDN search cái cụm từ trên là okie liền.. ko có gì khó khăn cả!!

Một điều nữa tôi muốn khuyên ông là lần sau cái gì cũng phải từ từ, khiêm tốn, đừng có vội vã kết luận cái gì + giọng điệu chẳng ra sao chỉ làm ông bị anh em trên này khinh ghét ông mà thôi. Nếu biết những gì thì hãy chia sẻ nhiệt tình cho anh em, ko sợ thiệt đâu, vì ai mà ko có lúc cần học hỏi và trao đổi, ông giúp mọi người thì sẽ có lúc mọi người sẽ giúp ông hoặc chí ít thì cũng muốn nói lời cảm ơn với ông. Còn ông mà cứ có cái giọng điệu như thế này, noí thật là cứ thấy Topic nào có mặt ông, có khi anh em lại muốn nổi nóng "chửi thề" cho đã máu..

Một lời khuyên chân thành, mong có thể làm một người anh em thay đổi!! Thân!!:dontgetit

tqbao87
10-07-2009, 16:08
Mình đang cần cái này nè. Thấy "choảng" nhau dữ quá. Cho hỏi nếu muốn nhúng cái combobox vào datagridview bên VB6 có được ko? Hay chỉ bên VB.net mới làm được thôi. Ai có code thì cho mình xin nhá. Thanks nhìu.

dammio
11-07-2009, 17:04
Chủ topic nói không làm được thật là nông cạn:

http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=combobox+datagridview&meta=&aq=0&oq="combobox"%2B"datag

hanghaicnt
30-08-2012, 00:17
bạn gì ơi post code lên giúp mình với. mình đang làm bảng chấm công trên datagridview

kame99
30-08-2012, 06:35
Dễ mà có add DataGridViewComboBoxColumn vào thôi có gì đâu

dhaudo
06-09-2012, 10:10
con gà này bị chửi nhiều thế mà vẫn vào spam kinh quá :)