PDA

View Full Version : Nghe nhạc chỉ một bên loa??? help me!

nampotter
22-05-2009, 23:20
Máy tính của mình không hiểu tại sao lại chỉ nghe một bên loa thôi. Cắm cả headphone lẫn loa vào thì đều như vậy. Mình đã kiểm tra jack cắm rồi và balance nữa nhưng đều đúng cả. Các bạn giúp mình với. Máy tínhmình bị hỏng gì đây? Liệu có phần mềm nào giúp sửa lại lỗi này không nhỉ? Mình cũng đã từng đưa ra câu hỏi này trước đây nhưng mà ít người giúp quá và ko tìm được cách chữa...chán thật. Thank các bạn trước nha!!!

tam_giang
23-05-2009, 04:16
Xin hỏi lại bạn

1. Máy dùng sound card onboard hay rời ?
2. Nếu onboard hoặc rời thì hiệu gì ?
3. Bạn xem trong "Device Manager" mục "Sound" nó cho biết info ra sao?

Nếu 1,2 và 3 đều cho là stereo (2 loa) thì có thể chỗ cắm hư hoặc dây ra chỗ cắm thiếu.

huyhauqn
23-05-2009, 06:15
bác tam_giang nói đúng rồi đó bạn ! Hãy làm theo cách của bác ấy đi !

banmai_ty
23-05-2009, 08:30
Bạn vào control panel\ Sound and audio devices rồi vào phần Advanced xem trong phần Volume control, Balance có bị lệch về bên nào không chỉnh vào giữa.

nampotter
23-05-2009, 09:59
Xin hỏi lại bạn

1. Máy dùng sound card onboard hay rời ?
2. Nếu onboard hoặc rời thì hiệu gì ?
3. Bạn xem trong "Device Manager" mục "Sound" nó cho biết info ra sao?

Nếu 1,2 và 3 đều cho là stereo (2 loa) thì có thể chỗ cắm hư hoặc dây ra chỗ cắm thiếu.

sound card của mình là card liền. Hiẹu gì thì mình ko biết. bạn chỉ rõ hơn được không?

hai_lua_di_@
23-05-2009, 10:12
sound card của mình là card liền. Hiẹu gì thì mình ko biết. bạn chỉ rõ hơn được không?

bạn nhìn trên main đó nó có hiệu thôi

vynhan
23-05-2009, 10:26
Cậu thử gỡ và cài đặt lại Driver cho máy thử xem, đôi khi điều ta nghĩ rắc rối nhưng lại ko quá rắc rối đâu bạn, chúc bạn xử lý tốt PC của mình nhé.