PDA

View Full Version : Cách liên kết các file html lại với nhau???

quangtrung1789
21-05-2009, 15:27
Thực sự mình ko biết mô tả vấn đề trên thế nào nữa, vì thế nên đặt tựa đè như vậy có đúng hay không, có gì nhờ mọi người góp ý dùm nha :)

Ý mình muốn là như vầy:
mình có 1 file đã thiết kế sẵn cấu trúc layout cho trang web (file đó mình nhờ bạn mình viết dùm, gọi là file gốc, trong đó chỉ có html và css).
Nhưng bây giờ mình đã viết sẵn 1 cấu trúc file bổ sung cho nó (ý mình là không muốn đụng đến file do bạn mình viết mà chỉ muốn bổ sung 1 số điểm trên trang web của mình thôi).
vậy mấy pro cho mình hỏi là có cách nào update (hay import) được cấu trúc bổ sung mà mình đã viết thêm vào trang web do bạn mình thiết kế sẵn không (dùng thêm codes hay lệnh gì thêm ở file gốc để khi lên trình duyệt trang web của mình có bổ sung thêm phần của mình mà ko ảnh hưởng gì đến cấu trúc trang web gốc).
Mong mấy pro tư vấn giúp dùm mình nha.

p/s: giống như việc đặt thêm 1 banner nhưng không viết codes banner này ở file gốc mà là ở 1 file bổ sung, rồi liên kết file này đến file gốc vậy.

nnanh01
21-05-2009, 15:53
Nếu không viết code ở file gốc thì.........pó chíu

Migenyz
21-05-2009, 22:03
Không biết câu trả lời của mình có đúng như bạn yêu cầu không nhưng cũng xin nói ra (^^)
■ Nếu file bổ sung của bạn là CSS thì bạn có thể thêm câu lệnh vào file gốc để nhận cái CSS bổ sung đó (^^) Đặt đoạn code sau dưới cái «title»

<link rel="stylesheet" type="text/css" href="style.css"/>

■ Nếu file đó là HTML thì bạn nên chia ra các frame, 1 frame thể hiện nội dung file gốc, 1 frame thể hiện nội dung "banner" của bạn (^^) → dùng thẻ «frameset»

Dĩ nhiên bạn phải có kiến thức cơ bản về HTML thì mới viết ra được 1 file bổ sung của riêng bạn chứ (^^)

quangtrung1789
22-05-2009, 01:24
Mình có chọc html nhưng vẫn chưa hình dung được ý của bạn, có có thể cho mình biết rõ hơn được không, hay 1 ví dụ cũng được.
Mong bạn giúp đỡ.

QUANGTHAI_OPTIC
22-05-2009, 10:29
Nếu thích xài frame bạn có thể xem ví dụ trang http://tv.hieukinhquangthai.com của mình đang xài frame, không hiểu là đúng cái bạn cần o?

nnanh01
13-06-2009, 11:42
dùng kiểu gì thì cũng phải sửa code ở phải gốc.

KHông sửa ở file gốc thì pó chíu.......đem chôn

Migenyz
14-06-2009, 14:08
   Đúng vậy, tốt nhất là nên tự viết 1 website cho mình. Cái đó là hay nhất !