PDA

View Full Version : Hỏi các cao thủ oscommerce

popeye
13-11-2003, 09:16
Mình đang dùng oscommerce-2.2 ms2 bản mới nhất đấy.

Trong phần product_listing, mình muốn chèn vào bên cạnh nút buynow của mỗi sản phẩm một textbox cho phép khách hàng nhập vào số lượng họ muốn mua.

Mình tìm thấy đoạn hướng dẫn sau:
---------------------------------------------
<input type="text" name="quantity" value="1" maxlength="2" size="2">
--------------------------------------------

2. search your application_top.php

find this code:
---------------------------------------------
$HTTP_POST_VARS['id']))+1
--------------------------------------------
replace with this one
------------------------------------------
$HTTP_POST_VARS['id']))+$quantity
------------------------------------------

Nhưng khi làm theo hướng dẫn thì không được, mỗi khi nhấn buynow để add một sản phẩm nào đó vào shopping cart thì đều bị chuyển đến shopping_cart và thông báo : your shopping cart is empty. ==> không add sản phẩm được.

Bạn nào có cách hiệu quả hơn không? Chỉ cho mình với.
Thanks.

Terry
13-11-2003, 10:40
osCommerce cho phép bạn nhập Quantity chừng nào bạn click BuyNow, chuyển customer vào shopping_cart.php , ở đây, có box Qty để bạn nhập số lượng muốn mua vào và Update cho basket.

Bạn hãy thử ở đây:
http://www.xzzzxsoft.com/catalog/

Good luck.

popeye
13-11-2003, 11:54
osCommerce cho phép bạn nhập Quantity chừng nào bạn click BuyNow, chuyển customer vào shopping_cart.php , ở đây, có box Qty để bạn nhập số lượng muốn mua vào và Update cho basket.

Bạn hãy thử ở đây:
http://www.xzzzxsoft.com/catalog/

Good luck.

Cái đó thì mình biết rồi.
Ý mình ở đây là, khách hàng có thể lựa chọn số lượng hàng muốn mua ngay ở phần products_listing cơ bạn ạ.

sankaii
02-01-2004, 15:04
mình dùng paypal cơ mà, oscommerce có phần Faq đó, sao bạn ko coi thử đi

vikhoa
02-01-2004, 16:52
Cho góp ý 1 chút : OSCommerce lỗi tùm lum, nhiều thứ dư thừa không cần thiết, rất dễ bị hack... Bạn dùng để tham khảo chơi thì được chứ dùng để kinh doanh thì phải cẩn thận nhé.

dokhanh
22-02-2004, 19:09
tui muon tao 1 box trong do co chua hinh anh nam o ben cot trai thi phai lam nhu the nao. xin chi giup

trunguyenvn
24-02-2004, 10:54
Vi khoa da kiem tra thu chua ma la lang nghe on the, neu ai do co cai Admin cua catolog chay ngon lanh thi send cho anh em voi, cai cua minh loi bua xua, nhat la trong phan lien quan den email. tuc qua khong chiu duoc....
help me nhe.

Thanks
trunguyenvn@bonbon.net