PDA

View Full Version : Choi autoblog tốt nhất là dùng free hosting và free domain

blogviet.info
19-05-2009, 16:04
Chẳng biết các bác nghĩ thế nào chứ sau hơn một năm chơi autoblog em rút ra kinh nghiệm sương máu cho mình là chỉ nên dùng free host và free domain để chơi thôi.

Domain có thể sài .info cho rẻ nhưng host thì nên là free, vì tránh bị bọn HP nó suspended.

Host để chơi autoblog tốt nhất dành cho WP theo kinh nghiệm em là 000webhost, hỗ trợ rất tốt cho Autoblogged plugin như em đang thử demo trên eblogtip.com

Không biết các bác có ý kiến gì không nhỉ? Em mới demo được khoảng 15-20 days thôi

qingsong
19-05-2009, 17:10
Chà gom đủ luôn:D, khách khứa, thu nhập thế nào bác?

wilsoninlove
19-05-2009, 17:17
sau 2 tuần, rank lên nhanh dzi bác ?

blogviet.info
19-05-2009, 18:23
sau 2 tuần, rank lên nhanh dzi bác ?

uh
do la hom truoc bi justhost no suspended 1 tuan nen tut the tham, chu neu khong no con len kinh nua, danh bo chuyen sang dung free cho do lo

cong nhan thang 000webhost chay nhanh that

temp304
19-05-2009, 19:01
autolog thì làm sao kiếm traffic? pác bật mí (http://www.ddth.com/private.php?do=newpm&u=127253) chút đi :)

blogviet.info
19-05-2009, 20:52
autolog thì làm sao kiếm traffic? pác bật mí (http://www.ddth.com/private.php?do=newpm&u=127253) chút đi :)

Bac xem cai eblogtip.com của em thử đi, em dùng twitter là chính, đang thử các nguồn khác nữa

qingsong
20-05-2009, 19:31
Test thử tech với bác xem sao: techtip.co.cc, bác blogviet share em tý kinh nghiệm với:)

blogviet.info
21-05-2009, 09:16
Test thử tech với bác xem sao: techtip.co.cc, bác blogviet share em tý kinh nghiệm với:)

Bác có twitter thì dùng wordtwit để nó đưa lên đi, còn lại là SEO, nói hơi khó :-)

NguyênThanh4
21-05-2009, 11:00
Dùng 000 webhost thì cũng lên leech vài feed thôi. Em cũng từng bị suppend vài lần ở 000webhost.do chiếm dụng nhiều resource server

blogviet.info
21-05-2009, 11:12
Dùng 000 webhost thì cũng lên leech vài feed thôi. Em cũng từng bị suppend vài lần ở 000webhost.do chiếm dụng nhiều resource server

Anh dùng 6 feed mà có sao đâu, mặc dù nó khuyến cáo nên dùng dưới 5 feeds cho dù là paid host, quan trọng là các feed mình dùng thì tốc độ post bài thế nào, nếu cái nào cũng như TechCrucnh hay NYTimes thí tèo téo teo

uitsky.com
21-05-2009, 11:27
Giờ em mới biết cái eblogtip.com đó là của bác á. Hình như em có vào 1 lần rồi, và thoát ra ngay vì chả hiểu cái gì hết. Hehe!
Bên Wordpress leech bài hay thật, bao giờ em có xiền mua hosting ngon ngon rồi mới dùng đến Wordpress!

brucephan
21-05-2009, 12:27
Bạn blogviet chia sẽ thêm về động lực nào để bàn muốn nghiên cứu chơi lanh quanh với mấy cái auto blog thế không? Có phải muốn nghiên cứu tuyệt chiêu gì mới không? Suy nghĩ của mình là nó mất thời gian quá, mà chẳng có tạo được chỗ đứng nào cả, ngoài việc chiếm tài nguyên của người ta để thu hút mấy con bot.
Người đọc nào mà vô tình nhảy vô đó thì họ nhảy ra chỉ sau 10s thôi hà.

Mong bạn chia sẽ thêm kinh nghiệm, mình nói gì hông phải, xin bỏ qua cho.

blogviet.info
21-05-2009, 12:35
Bạn blogviet chia sẽ thêm về động lực nào để bàn muốn nghiên cứu chơi lanh quanh với mấy cái auto blog thế không? Có phải muốn nghiên cứu tuyệt chiêu gì mới không? Suy nghĩ của mình là nó mất thời gian quá, mà chẳng có tạo được chỗ đứng nào cả, ngoài việc chiếm tài nguyên của người ta để thu hút mấy con bot.
Người đọc nào mà vô tình nhảy vô đó thì họ nhảy ra chỉ sau 10s thôi hà.

Mong bạn chia sẽ thêm kinh nghiệm, mình nói gì hông phải, xin bỏ qua cho.

Về lý thuyết thì bạn đúng, tuy nhiên CNTT không ngừng phát triển, nếu chúng ta coi autoblog như một News Network giống BaoMoi.com chẳng hạn thì cũng đâu có sai bởi cả mình và trang gốc đều có lợi về mặt traffic, người đọc thì có lợi là họ vào một blog/network dạng "all in one" nên chẳng phải đi đâu mà tìm.

Riêng về phần mình thì nói thật mình cũng ghét autoblog lắm và từng có thời gian critize nó ấy chứ, tuy nhiên, sau nhiều lần truy cập các trang dạng news network thấy họ làm khá chuyên nghiệp và cũng thấy mọi thứ thông tin mà đáng lẽ ra chúng ta phải tìm ở gần 100 site khác như BaoMoi chẳng hạn.

Còn mất thời gian thì chẳng có gì đơn giản đâu bạn ạ, riêng autoblog chỉ mất khoảng 1h setup và chỉnh sửa, sau đó mọi thứ đều automatic, bạn có thể xem qua realhs.com thì biết :-)

Còn người đọc thì mình lấy ví dụ luôn là BaoMoi.com, đó là một dạng "autoblog pro", cái quan trọng là người thiết kế nó phải sáng tạo để giữ chân client, và thực tế BaoMoi dã có chỗ đứng đó thôi.

Mình không khuyến khích autoblog đâu nhé, chỉ là đang test để xem thế nào thôi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Giờ em mới biết cái eblogtip.com đó là của bác á. Hình như em có vào 1 lần rồi, và thoát ra ngay vì chả hiểu cái gì hết. Hehe!
Bên Wordpress leech bài hay thật, bao giờ em có xiền mua hosting ngon ngon rồi mới dùng đến Wordpress!

Đúng như moi ngừoi nói mọi thứ đều có thể với WP còn blogger thì ít có thể lắm

metadata
21-05-2009, 14:01
bạn ơi cho mình hỏi bạn bị host suspended do copyright hay do chiếm nhiều tài nguyên của host? Có đặt được quảng cáo adsense ko?

tui_là_tiamo
21-05-2009, 14:11
kiếm con VPS or server mà chơi auto
Hết sợ susp host

nhc87
21-05-2009, 19:17
kiếm con VPS or server mà chơi auto
Hết sợ susp host

Ư, đâu tư luôn con VPS chơi cho đã. Tầm $30/month

Không thôi thì dedicated server cũng đc :p