PDA

View Full Version : Cách lấy lại password

dtt_vn
11-11-2003, 21:46
Em bị tuị bạn chôm password của YM và yahoo mail. Em không hiểu sao tuị nó có thể lấy được, em chỉ lên net tại nhà. Có ai chỉ em cách lấy lại không? Khi đăng ký em làm rất sơ sài, không có email phụ. Có ai giúp được em khôg./?

Offor
12-11-2003, 00:52
Không có email phụ thì đành bó tay thôi. Nếu xài không được nữa thì tt_vn có thể hủy luôn hộp mail đó bằng cách vào mục Password lookup.

tahiti
29-11-2003, 12:06
thế còn các mail trong đó thì sao. KHông lẽ để cho mất hết.

Black_hat
30-11-2003, 13:44
cái đó còn tuỳ thuộc vào sự nhân đạo của người hack hộp thư

tahiti
30-11-2003, 15:52
Nhưng làm sao mà họ lấy được mà không dùmg trojan và fake page?

Turnoff
01-12-2003, 21:07
Có thể đó là người quen của bạn.Do vô tình hay cố tình biết pass của bạn.Thôi,bỏ nó đi,làm cái hộp thư mới cũng được

Javavietnam
05-12-2003, 00:07
tại mạt khẩu của bạn quá dễ đoán. Số điện thoại, sinh nhật, hoặc tên cô bạn gái....

LongXuyenChat
06-12-2003, 13:48
Hix , còn cái hộp thư cũa em , hix , em có set mail phụ , nhưng mà tự nhiên bị Yahoo lock lại , em ko thể nào nhớ được các thông tin khi đăng ký , zậy bây zờ làm sao lấy lại nick đó zờ , login zô services nào của Yahoo cũng bị báo là sai pass :( . Em bị lock tới 2 nick lận , khi đầu là nick nickybryen , sau tới nick long_xuyen_chat :( :(

SUPERKID1412
06-12-2003, 15:06
vậy thì vào chỗ này mà lấy lại nick của bạn bè đi ku gõ : chat.yahoo.com đó, sau đó vào mục friend hay gi gi đó tui không nhớ là thấy lại nick của bạn bè ấy mà, chao nhé Ku

glorytran74
07-12-2003, 22:23
không đâu, đứa bạn của mình cũng có thể lấy được pass email bằng cách change password mail of mình , không dùng facked or trojan gi cả. Hỏi hoài nó không chịu chỉ, tức.....!

tinhyeumauxanh
22-12-2003, 21:08
haaaaaaaaaaaaa
bình thường thui, nó đã khóa nick bạn đó
nó dung chuong trình bom, kíck, có thể khóa nick yahoo, bảo nó mở nick lại đi, em mới có thể dùng lại nick được, hiểu chưa, cod thể là chương trình AUTOMIX_PRO nó dùng để kick, khóa nick
heeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Hell Fire
23-12-2003, 00:16
Có thể nó xài Magic-PS lấy thì seo? Nhìu cách lấy lắm, đừng đoán nữa mắc công, dẫn nó đi ăn rồi xin lại pass đi, ko thì nghĩ cách lấy pass của nó để trao đổi tù binh :D :D :D. Gud luck nhé

nguyenhue_3t
30-12-2003, 00:24
Chào các Bạn!

Tui rất cần sự giúp đỡ:

Một kẻ đã ăn cắp user name, password Account Vnn1260-P, và nhiều thông tin cá nhân khác.

Tui phát hiện sự cố này, và nhờ VDC giúp đỡ, kết quả đã khống chế được sự truy cập trái phép này.

Ngýời ðó không phải xa về ðịa lý mà ngay trên địa bàn tui ở qua số máy truy cập vào tài khoản của tui.

Tui bực mình vì thất thoát về kinh tế không lớn, nhýng tui bị ðâu cái ðiền vì phải đầu tư một khoảng thời gian hơn 01 ngày loay hoay xung quanh cái hậu quả của sự việc này.
Đó là thông tin bị mất trộm.Mất khách gần 01 ngày.

Tui mới mở cửa hàng dịch vụ Internet. (Kiến thức về web và vấn đề liên quan hacker rất hạn chế)

Hiện tại tui còn mất luôn 02 add email yahoo:

1./ gddtdh@yahoo.com

2./ nguyenhue_3t@yahoo.com

Trong đó cả 02 mail là địa chỉ đăng ký nhiều diễn đàn tin học, mail thứ hai : nguyenhue_3t@yahoo.com là địa chỉ đăng ký diễn đàn này.

Các bạn biết vì sao 02 mail này kẻ kia không trả lại cho tui không?

-Vì Thông tin về tài khoản đăng ký dịch vụ quảng cáo ********** mà tui đã tần tảo hõn hai tháng trời với hõn 103.000.000ðiểm.

Qui ðổi 103 ðô la.

Hết tháng 12 này là tui nhận ðýợc một tấm Séc của ********** gửi về .Bây giờ tui login vào ********** là nó báo lổi pass vì nó đã đổi.

* Nó lấy user name và pass của tui và nhiều thông tin khác tui nghĩ nó lấy cắp bằng 02 con đường: có thể nó lấy ngay từ máy chủ (khi nó là khách hàng) từ những thư mục lưu files user name và pass,

hoặc là nó hack qua IP của tui.

* Tui định kiện nhưng thấy mất công quá.

Luật của VN mình thì đi hầu tòa cái zụ này thấy không ăn thua?

Nhất là kẻ lấy của tui là con của một xếp bự bự ở tỉnh nhà.

Tui điện cho nó ban đầu nó từ chối, nhưng sau tui đưa ra bằng chứng rành rành từ trang thông tin Vnn1260-P thì nó buông lời xin lổi gỏn gọn và chấm chấm hết.

Thật là đâu cái điền.

*Các cao thủ ơi ! hảy ra tay cứu giúp tui với.

Cũng Mong là giúp lấy lại 02 Email yahoo và lấy lại tinh thần chiến đấu tý thôi.

Vì bây giờ nó vẫn còn sử dụng tui biết vì tui gửi mail tới 02 email trên vẫn còn nhận.Chỉ có điều là nó đổi pass thôi.

Thông tin các bạn giúp tui xin gửi về Email: 3tnguyenhue@pmail.vnn.vn
(Xin đừng gửi về mail: nguyenhue_3t@yahoo.com, mail này đăng ký ở diễn đàn nhưng bị hacker )
Cám ơn trước nhé.

tinhyeumauxanh
02-01-2004, 16:49
Cách này khá đơn giản nhưng tỉ lệ thành công là trên 75%, tôi đã thử làm, và đã lấy lại được 2 cái mail theo cách này, bạn chỉ cần đợi Yahoo gửi mail trả lời bạn là được, khoảng 1-2 ngày sẽ có trả lời (vì Yahoo cần có thời gian kiểm tra thông tin), tôi đưa ra chỉ đưa ra cách này để giúp những bạn bị mất pass email thôi, tôi xin khuyến cáo các bạn ko nên lợi dụng cách này để ăn cắp password của người khác (chắc ko tránh khỏi điều này đâu, hic...hic...), bạn phải đọc kĩ phần CHÚ Ý phía dưới, trước khi gửi mail đến Yahoo.
Đây là phần thực hiện:

Đầu tiên bạn gửi mail này tới địa chỉ:
search_pass_emailo ld@yahoo.com
Subject: Find Password
Nội dung của mail: (chú ý là ko có khoảng cách, ko xuống hàng, các chữ phải đi liền với nhau, nếu ko thì sẽ ko có tác dụng đâu đó)

/config/cgi-bin/start?v703&login="MAIL CỦA BẠN@yahoo.com"&f="PASS CỦA EMAIL"&f=27586&javascipt=ACTIVE&rsa>infor/-password#""send back/v_&from="ĐỊA CHỈ EMAIL CẦN TÌM LẠI PASSWORD@yahoo.com"

=======CHÚ Ý=======
=> MAIL CỦA BẠN: bạn gõ vào địa chỉ email mà bạn dùng để nhận mail trả lời của YAHOO
=> PASS CỦA EMAIL: phần này bạn gõ vào pass của email ở trên, ko phải là pass của cái email cần tìm đâu àh, xin các bạn phân biệt cho nhé !
=> ĐỊA CHỈ EMAIL CẦN TÌM LẠI PASSWORD: phần này bạn gõ vào email cần tìm lại pass
---------------------------------------
Chúc các bạn thành công !!!

ptran
03-01-2004, 04:02
chú ý: không nên gởi mail tới địa chỉ trên vi` "search_pass_emailo ld@yahoo.com" không phải la` valid email address. Tôi chưa nghe tới cách này để lấy lại password (và lại càng không phải cách để lấy lại email bị deleted) . Nếu có, thì cho tôi hỏi (trên phương diện ngưo`i programmer -- làm sao yahoo check coi valid information với chỉ có mấy cái public information đó ...)

mulan
03-01-2004, 10:51
/config/cgi-bin/start?v703&login="MAIL CỦA BẠN@yahoo.com"&f="PASS CỦA EMAIL"&f=27586&javascipt=ACTIVE&rsa>infor/-password#""send back/v_&from="ĐỊA CHỈ EMAIL CẦN TÌM LẠI PASSWORD@yahoo.com"

ha ha, nhìn là biết fake script rồi, có lẽ chú nghe người ta bày rồi bày lại thôi nên tôi cũng chẳng trách chú chỉ muối nói chú hay rằng yahoo tự hào có độ bảo mật cao nên là một trong những nhà cung cấp mail box cả free lẫn tính phí lớn nhất thế giới, chỉ 1 cái mail đơn giản mà bắt yahoo query database để đưa pass cho chú thì yahoo chắc là dẹp tiệm từ lâu rồi!

bản thân tôi có 1 account không thể sign in vào yahoo messenger được nhưng vẫn vô mail được, tôi đã thử nhiều cách nhưng không thể nào sign in vô YM được (báo lỗi sai pass) trong khi vô mail vẫn rất bình thường, tôi contact yahoo technical support, sau khi trình bày, để chứng mình những gì tôi nói và để make it clearly tôi đề nghị cung cấp password để họ tự verify trường hợp của tôi (vô mail được nhưng vô YM báo sai pass) họ trả lời "KHÔNG CÓ AI ĐỦ THẨM QUYỀN để để biết password của custommer kể cả my manager(s) or supervisor(s) or administrator(s), i make an excuse on knowwing your password" vậy chú nghĩ là họ sẽ dễ dàng let it out chỉ với 1 cái mail ?

phương thức hoạt động của cái mail chú đưa ra là: chú buộc phải điền vào đó password mail của chú, nó sẽ (tự động) verifies xem có đúng không (bằng việc try to sign in and let yahoo verifies that pass) nếu đúng, nó điền account and pass đó vào database và query database xem có account mà chú hỏi không, nếu có, let chú know the pass chú need, nếu không có ... makes an excuse on it! ==>1 trò bịp để trao đổi account, pass giữa mọi người

Hans Voralberg
03-01-2004, 12:05
Lúc trước cũng có nhìu người nói về chuyện này nhưng hình như thành công là 0% thì phải.

Maxx
04-01-2004, 17:29
hic mấy cái cách mà tìm lại pass kiểu đó điều là nhảm nhí và không có thực ?
mấy bạn đừng tin nha :)
gửi đi là mất pass luôn hic
TYMX đã làm thử chưa mà đi post lên thế ?

MatKieng
05-01-2004, 00:04
Mình hơi thất vọng khi thấy TYMX hướng dẫn cách lấy lại password kiểu đó mà lại là MOD của HVA (nếu những điều TYMX nói là MOD của HVA là sự thật) :(

Green_Apple
05-01-2004, 19:57
kô phải đâu bác ah
cái này trên HVA đã nói rồi đấy

hiepsi@
05-01-2004, 20:57
Lo tay xóa hết mail trong yahoo roi phai lam sao day?

Hell Fire
06-01-2004, 00:00
Nhìn vào thì truớc mắt đã thấy mất pass hộp mail nhận rồi, :( :( :(

tinhyeumauxanh
04-03-2004, 01:38
Thôi, có 1 cách này, các bạn vo phần Forgot your password?
sau đó điền vào các phần đa đăng kí với yahoo khi lập mail, sau đó các bạn click vào Find Yahoo !ID , nếu đúng thì Yahoo sẽ trả lời cho bạn....
Đó là cách đơn giản nhất mà tôi biết, còn cái mail để láy lại pass kia, chỉ là tro bịp của tôi, tôi chỉ tình cờ thấy nó trên các diễn đàn khác thôi, hii`, mong các bạn bỏ qua cho nghe. Các bác cứ thử cái cách này đi, bảo đảm 100% lấy lại dc, nếu các bạn đièn đúng thông tin.....

Kawaguchi
04-03-2004, 02:22
Cái này thì ai chả biết nhưng quan trọng là còn nhớ thông tin mình đã điền hay không.

daem0n
04-03-2004, 02:26
Thôi, có 1 cách này, các bạn vo phần Forgot your password?
sau đó điền vào các phần đa đăng kí với yahoo khi lập mail, sau đó các bạn click vào Find Yahoo !ID , nếu đúng thì Yahoo sẽ trả lời cho bạn....
Đó là cách đơn giản nhất mà tôi biết, còn cái mail để láy lại pass kia, chỉ là tro bịp của tôi, tôi chỉ tình cờ thấy nó trên các diễn đàn khác thôi, hii`, mong các bạn bỏ qua cho nghe. Các bác cứ thử cái cách này đi, bảo đảm 100% lấy lại dc, nếu các bạn đièn đúng thông tin.....
Ông nhảm quá ông ơi! Sao bây giờ trong DDTH này càng ngày càng có nhiều người nhảm vậy không biết. Không phải là ông đùa, mà tôi dám cá là ông không có hiểu biết về mấy cái này, chỉ là táy máy theo ba cái hướng dẫn mà không hề hiểu gì cả. Học căn bản trước rồi muốn hack gì thì hack nha bồ.

tinhyeumauxanh
08-03-2004, 15:42
Ông nhảm quá ông ơi! Sao bây giờ trong DDTH này càng ngày càng có nhiều người nhảm vậy không biết. Không phải là ông đùa, mà tôi dám cá là ông không có hiểu biết về mấy cái này, chỉ là táy máy theo ba cái hướng dẫn mà không hề hiểu gì cả. Học căn bản trước rồi muốn hack gì thì hack nha bồ.

bạn ăn nói cẩn thận, lần trước tui post bài đó là vì tôi đọc dc ở bên HVA, nhưng tui chưa thử, cứ post lên thử cho các bạn xem chơi,còn bạn nói tui ko biết gì mấy cái vụ này ah`, hi`,
tôi dám cá là ông không có hiểu biết về mấy cái này, chỉ là táy máy theo ba cái hướng dẫn mà không hề hiểu gì cả. zậy bạn có muốn tui thử cho bạn xem ko? bạn đưa cho tui cái ID Yahoo của bạn cho tui xem tui se làm gì cái ID của bạn, mấy cái vụ pass này tui rành hơn ai hết, trong DATA của tui có ít nhất là 90000 cái pass rồi đó, ko biết có cái ID của bạn trong dó ko?
Nói tóm lại là ko có cách nào tìm lại dc pass cả, chỉ có 1 cách duy nhất là cách mình nói ở trên, còn nếu lỡ quên các các thông tin thì lập mail mới đi là vừa. Nếu bác nào biết thì post lên thử coi, còn tôi thì chịu, chỉ có 1 cách duy nhất là access yahoo, mà cái này tôi đoán chắc là ko ai ở VN là dc

daem0n
08-03-2004, 18:03
hahaha, đúng là khùng thiệt cái tên tinhyeumauxanh này, lấy được 90000 cái Yahoo ID thì trở thành Guru à? Tại tui thấy ông "thùng rỗng kêu to" quá nên nói vậy thôi, ba hồi nói là Mod bên HVA, rồi sau đó lại là bạn thân với khoaimi, lấy pass tui đi: bill@microsoft.com

BnoL
09-03-2004, 04:19
Hờ hờ: yim: bnoldesign <== mời "đại ka" tinhyeumauxanh hack thử coi :w00t: ( nói trước là có hack được pass cũng hông có làm được đâu ah nha :lick: ). Hack là một chuyện, xài được ko là chuyện khác :cool:

Maxx
09-03-2004, 17:01
uhm mấy bạn đã đii quá xa chủ đề rồi bạn nào cần hỏi cái gì thì tạo new topic nhé
TYMX xem lại cách nói của mình đi nhé :) không ai giỏi mà tự xưng mình giỏi như chú đâu
khóa topic nè :)