PDA

View Full Version : Mấy password của router ADSL

OKid
17-05-2009, 12:21
mấy trước có login vào cái ADSL và sửa đổi password hôm nay định vào lại thì lại ko nhớ password có bác nào giúp lấy lại được password hay restart lại pass cũ được ko, default của nó hình như ID la admin pass hình như là để trống và hay admin thì phải, giúp với mấy bác

tam_giang
17-05-2009, 16:03
1. Nó có cái nút "Reset", dùng nó để trở lại default factory setup.
2. Dùng "admin" password admin sau dó muốn đổi gì thì đổi.

OKid
17-05-2009, 23:24
nếu restart thì phải cấu hình lại router ko vậy
nếu cần cấu hình thì phải làm sao chỉ giùm mình luôn đi

alexhero
17-05-2009, 23:31
cái modem Zyxel của mình cũng bị như vậy nhưng mình hok thấy cái nút restart đâu cả, chẳng tìm thấy cái lỗ nhỏ nào trên modem cả :(( huhu ai giúp mình với

@OKid: hok phải cấu hình lại đâu bạn

quochung5486
17-05-2009, 23:43
rút điện ra rồi cắm vào lại cho nhanh

tam_giang
18-05-2009, 05:42
cái modem Zyxel của mình cũng bị như vậy ...
Vào đây, có Việt ngữ, phải biết model mới được:

http://www.zyxel.com.vn/web/index.php

OKid
18-05-2009, 09:14
cái router ADSL của mình là Gigaset SE216 DSL của VNPT đó bác nào chỉ cách cấu hình lại để tui restart nó cái >.<

trungkien_1987
18-05-2009, 10:00
Modem Zyxel User:admin Pass:là 1234. Địa chỉ:192.168.1.1.vào đó xem có restart lại ko

OKid
18-05-2009, 13:42
cái router ADSL của mình là Gigaset SE216 DSL của VNPT mà bạn

ngondensang2007
18-05-2009, 17:06
cái router ADSL của mình là Gigaset SE216 DSL của VNPT mà bạn

:bored: có mỗi cái nút tìm kiếm cũng không chịu xài :no:

tự tìm kiếm đi chí ít mấy cái thể loại này tui cũng post đến sập lần cũng chẳng phải ít nhất là liên quan đến vnpt còn có cả tài liệu hướng dẫn đủ thể loại modem trong đó có cả em của pác :rolleyes:

hoaitamktcn1988
19-05-2009, 21:19
Bạn ko nên chinh bất cứ thông số j cả?
nếu gặp tinh trang trên nên gọi nhà cung câp dịch vụ đến chỉnh lại cho bạn nhe!!!
ban cang sửa thì cang thất vọng thôi!!!
ma bạn đang sử dung gói cước nào?

goodmen
20-05-2009, 15:55
Cái đó thì bạn reset modem lại thôi, bằng cách nhấn vào nút reset sau lưng modem vài giây khi nào đèn ADSL tắt là ok. Đương nhiên là khi reset thì cấu hình modem sẽ mất và trở về defaut, nếu bạn không thể cài lại được cấu hình modem ADSL thì cho mình biết hiệu modem và ban dùng mạng của ISP nào. Mình sẽ hỗ trợ cho. hihiii

Il_VK
21-05-2009, 06:43
Bạn ko nên chinh bất cứ thông số j cả?
nếu gặp tinh trang trên nên gọi nhà cung câp dịch vụ đến chỉnh lại cho bạn nhe!!!
ban cang sửa thì cang thất vọng thôi!!!
ma bạn đang sử dung gói cước nào?
Người ta không biết mới lên đây hỏi , bác nói vậy cũng như không !!!
Cứ theo lời Goodmen mà làm chủ topic ạ . Trước khi reset lại modem , bạn phải có User name và Password của ISP nhá .

tam_giang
21-05-2009, 07:54
>> Trước khi reset lại modem , bạn phải có User name và Password của ISP nhá.
Sao lại lạ vậy, nó có cái nút nhỏ có tên là "Reset", dùng cái kim, cái tăm hay dây thép ...(tốt nhất là cái kẹp giấy) nhấn vào đó khoảng 30 giây là xong (nhấn lúc ON). Hoàn toàn không cần User Name hay Password. Sau khi nhấn "Reset", modem trở về trạng thái lúc mới mua. Nếu nhà cung cấp mánh mung lấp cái chỗ này lại thì chịu.

ngondensang2007
21-05-2009, 19:28
>> Trước khi reset lại modem , bạn phải có User name và Password của ISP nhá.
Sao lại lạ vậy, nó có cái nút nhỏ có tên là "Reset", dùng cái kim, cái tăm hay dây thép ...(tốt nhất là cái kẹp giấy) nhấn vào đó khoảng 30 giây là xong (nhấn lúc ON). Hoàn toàn không cần User Name hay Password. Sau khi nhấn "Reset", modem trở về trạng thái lúc mới mua. Nếu nhà cung cấp mánh mung lấp cái chỗ này lại thì chịu.

à ở đây là user và pass do nhà cung cấp dịch vụ cấp cho để thiết lập cấu hình trong modem,để vào mạng internet chứ không phải user và pass để vào modem thiết lập cấu hình