PDA

View Full Version : Thắc mắc về nhờ thu sec??

vitdai
16-05-2009, 13:34
Tình hình là em có 1 acc adsense bữa đăng ký đứng tên con em gái. giờ họ gửi thanh toán về tờ séc mang tên nó, em muốn hỏi là giờ em đi nhờ thu tờ đó có cần dắt nó theo ko, hay chỉ cần cầm cmnd của nó lên được rồi? :emlaugh:

uitsky.com
16-05-2009, 13:50
Dắt con em đi theo bác ạ! Vì mấy người thanh toán hay cầm cái CMND lên dòm cho kĩ cái mặt.
Còn nếu cầm cái CMND của con em mà ko có nó thì nghe nói cần phải có giấy ủy quyền và có xác nhận của địa phưong.

tlspace
16-05-2009, 19:20
Làm cái giấy ủy quyền, có dấu xác nhận của địa phương, khi đi nhớ mang theo cả chứng minh của nó nữa là ok bạn ạ.

1minute
16-05-2009, 21:04
Làm cái giấy ủy quyền, có dấu xác nhận của địa phương, khi đi nhớ mang theo cả chứng minh của nó nữa là ok bạn ạ.
Nếu không mang được CMND em nó thì sao bác?

Ví dụ như em nó đang ở quê, nhưng bác đang ở HN học chẳng hạn?

nhimlongvang
16-05-2009, 21:19

thì pó tay chứ sao!!!

vuong184
16-05-2009, 21:42
Thế cái sec của em từ tháng 11 năm 2008 đến giờ là tháng 5 - 2009 có thanh toán được ko nhỉ?

vitdai
17-05-2009, 00:57
Thế cái sec của em từ tháng 11 năm 2008 đến giờ là tháng 5 - 2009 có thanh toán được ko nhỉ?

mình nhớ hình như sec quá 6 tháng ko thu thì sẽ cộng trở lại tài khoản adsense hay sao ấy

thesaint
17-05-2009, 10:20
Check sống được 180days = 6 tháng. Quá hạn đó thì tờ sec đó thành giấy lộn.
Bác để em dắt em gái bác đi cho :D

blogviet.info
17-05-2009, 11:36
Dắt con em đi theo bác ạ! Vì mấy người thanh toán hay cầm cái CMND lên dòm cho kĩ cái mặt.
Còn nếu cầm cái CMND của con em mà ko có nó thì nghe nói cần phải có giấy ủy quyền và có xác nhận của địa phưong.

mấy em già chưa có chồng khó tính thì hơi khó, có khi còn phải cầm cố cả người thì nó mới thu hộ cho ấy chứ

tlspace
17-05-2009, 13:45

Thì bác bảo em nó gửi CMND lên cho, nếu không có không được đâu. Hồi trước mình cũng nhờ thu kiểu này, trong giấy ủy quyền viết nhầm số CMND của bà chị mình, thế là lại phải đợi ở quê gửi giấy khác lên, đi đi về về lấy vất vãi.

Mà trong giấy ủy quyền bạn ghi rõ số CMND của 2 người nhé.

mấy em già chưa có chồng khó tính thì hơi khó, có khi còn phải cầm cố cả người thì nó mới thu hộ cho ấy chứ

Lên BIDV Bà triệu, nếu đủ giấy ủy quyền, CMND đổi vô tư.

vitdai
17-05-2009, 19:00
bác nào scan cho em nội dung của tờ giấy ủy quyền được ko? Để mai còn viết ra phường xin dấu nữa chứ.

tlspace
17-05-2009, 22:47
bác nào scan cho em nội dung của tờ giấy ủy quyền được ko? Để mai còn viết ra phường xin dấu nữa chứ.

Cần gì đâu, chỉ cần viết theo biểu mẫu là được, ví dụ như:

Tên tôi là: A. CMND: 11111
ủy quyền cho:
Nguyễn Văn B. CMND: 2222.
Nhận tấm séc có. Check Number......., Ngân hàng phát hành:........., Ngày phát hành.......

Bảo người uỷ quyền ký vào rồi đi xin dấu, nhớ thêm vài dòng xác nhận nữa cho chắc :D.

deleted
17-05-2009, 22:55

Để chuẩn thì lên Bank xin nó tờ mẫu ủy quyền là tốt nhất.

1minute
18-05-2009, 19:13
Cần gì đâu, chỉ cần viết theo biểu mẫu là được, ví dụ như:

ủy quyền cho:
Nhận tấm séc có. Check Number......., Ngân hàng phát hành:........., Ngày phát hành.......

Bảo người uỷ quyền ký vào rồi đi xin dấu, nhớ thêm vài dòng xác nhận nữa cho chắc :D.
Vậy thì quá phiền nhỉ?

Mỗi cái check mới lại phải làm giấy ủy quyền mới :(

chjnhnh0
18-05-2009, 22:08
Cần gì đâu, chỉ cần viết theo biểu mẫu là được, ví dụ như: >> dao cu anh cuoi (http://daocuchupanhdep.com#www.ddth.com):

ủy quyền cho:

Vậy thì quá phiền nhỉ?

Mỗi cái check mới lại phải làm giấy ủy quyền mới :(

Không cần thiết phải phức tạp thế này
ĐƠn giản chỉ cần:

CH-XH-CN-VN
ĐL-TD-HP
Kính gửi:...
Tên tôi là:...
Cmtnd số:...
Địa chỉ:...
Hộ khẩu thường trú
Tôi có nhận dc 1 tờ sec bên nc ngoài gửi về nhưng do có việc bận nên tôi ủy quyền cho anh(chị)... đi đổi tờ sec này hộ tôi.
Tên ng` đổi hộ:...
Cmtnd số:...
Địa chỉ:...
Hộ khẩu thường trú
(Khai mấy cái này cho khớp với cmtnd của cả chủ sec và ng` đổi hộ để đi đổi sec cho dễ dàng í mà :D)

Cộp cộp (đóng dấu)
xoẹt xoẹt (đã kí)

Có cái tờ này xong rồi thì đổi sec dễ dàng thôi :) Có sec mới thì cứ ra ngân hàng mà đổi thôi :D

1minute
18-05-2009, 22:12
Bác chjnhnh0 thử chưa vậy? :D

chjnhnh0
18-05-2009, 23:44
Bác chjnhnh0 thử chưa vậy? :D
Mình chưa thử,cũng tương tự nhưng là đợt trước mình có làm cái giấy xác nhận địa chỉ nhà vì địa chỉ nhà mình (giờ nó có số nhà) khác với địa chỉ trong cmtnd( lúc đó nó chưa có số nhà ). Lúc đó VCB làm nhiễu quá nên làm cái giấy nài. hết 2k tiền công chứng :D >> dao cu cho be (http://daocuchupanhdep.com#www.ddth.com)