PDA

View Full Version : Lỗi cài WinXP_ ko thể tìm được nguyên nhân!

alexmack
15-05-2009, 17:18
Các bạn ơi, có bạn nào bị lỗi cài WinXP như thế này giúp mình với. Mình ko thể cài được Win, sau khi cho đĩa vào chạy đến phần "Setup is starting Window" thì nó đứng im ko chạy nữa. Một số lần mình cài cũng bị thế, nhưng sau đó lại chạy bình thường. Lần này chắc nó đơ thật rùi. RAM của mình ok, ko có xung đột gì hết. Hơn nữa, máy mình thỉnh thoảng nó báo là có lỗi hệ thống. Các bạn gặp trường hợp tương tự thì giúp mình với!!!Khẩn cấp!!!

Lưu Văn Hùng
15-05-2009, 17:24
Theo mình nghĩ Ram của bạn không OK đâu,chắc có vấn đề gì rồi chăng ? Mua con ram khác thay vào xem nào.Nếu không phải do Ram thì chắc là Main có vấn đề.Tóm đi tóm lại không hiểu rõ câu hỏi qua lời kể sơ xài của bạn nên không tưởng tượng được nó bị như thế nào nên chỉ có thể Support như thế thui.Bạn dùng điện thoại chụp hình rồi post lên đây xem nào.

pat_so2
15-05-2009, 17:24
Các bạn ơi, có bạn nào bị lỗi cài WinXP như thế này giúp mình với. Mình ko thể cài được Win, sau khi cho đĩa vào chạy đến phần "Setup is starting Window" thì nó đứng im ko chạy nữa. Một số lần mình cài cũng bị thế, nhưng sau đó lại chạy bình thường. Lần này chắc nó đơ thật rùi. RAM của mình ok, ko có xung đột gì hết. Hơn nữa, máy mình thỉnh thoảng nó báo là có lỗi hệ thống. Các bạn gặp trường hợp tương tự thì giúp mình với!!!Khẩn cấp!!!

bạn à.. nếu dĩa Win bạn đảm bảo còn tốt thì kiểm tra lại ổ cd có vấn đề gì không. Ổ Cd không sao thì tới phần ổ cứng. Về ổ cứng thì bạn nên dùng Boot sữa lổi cho ổ.. có thể bạn nên làm lại ổ cứng. đặc biệt là phần ổ cài hệ thống... thử thế coi.

alexmack
15-05-2009, 17:38
Mình cho đĩa Win vào chạy đến lúc màn hình xanh hiện ra dòng chữ "Setup is starting Window" thì ko chạy nữa.
+ Mình đã ktra RAM ko thấy có xung đột.
+ Còn ổ CD mình cài các soft từ CD thì thấy vẫn bình thường.
+ Liệu có phải do ở cứng? Mình cũng đã scan ổ cứng, thấy có 2 bad sectors. nhưng đang scan thì bị mất điện ( mà scan lâu quá nên mình chưa scan lại).
Nếu format lại 1 ổ hệ thống (mình có 2 ổ cứng)liệu có hết lỗi ko?

thtu76
16-05-2009, 07:22
Thế là rõ rồi, bồ cắt bad HDD rồi format và cài lại mới win là OK thôi!

truongthanhlongs
20-05-2009, 16:39
lam sao ban biet ram cua ban van ok.may minh cung bi vay minh thay ram cai la cai chay ro ro ah.