PDA

View Full Version : WordBird - Tieng Anh cho tre em .

LãThịXuânThu
10-11-2003, 10:13
HỌC TIẾNG ANH VỚI WORDBIRD
***@***

Đĩa CD gồm 20 bài với các chủ đề sau : Numbers – Colours – School – Family – Farm Animals – Fruit and Vegetables – Rooms – Furniture – Buildings – Jobs – Transport – Wild Animals – Lessons – Sports – Clothes – The Body – Weather – Food – In the Country – At the Sea .

Phụ huynh có thể hướng dẫn cho các em học theo thứ tự từng bài như trên nhưng – theo Tôi tốt nhất cứ cho các em thích chọn bài nào thì chọn ( kiểu “ vừa học vừa chơi “ ấy mà ) Khi các em di chuyển cursor đến bài nào WordBird sẽ phát ra những âm thanh phù hợp với chủ đề của bài đó , ví dụ : tiếng xe hơi ầm ĩ khi chọn Transport ; tiếng thú rừng khi chọn Wild Animals ; tiếng gia súc khi chọn Fram Animals …

Mỗi bài học chỉ có 20 từ và được thiết kế thành 05 phần như sau :

1/ Read : dạy phát âm ( ta có thể cho đọc lặp lại bao nhiêu lần tùy thích ) mỗi từ đều có hình ảnh minh họa có tác dụng gợi nhớ .

2/ Find : Trò chơi tìm kiếm nhằm giúp các em nhớ lại hình ảnh của các từ đã học . Chú chim WordBird đọc và sau đó các em phải tìm hình ảnh của từ đó trong bức tranh trước mặt . 20 bài là 20 trò tìm kiếm khác nhau rất lý thú và minh họa rất đẹp .

3/ Play : Trò chơi có mức độ cao hơn find buộc các em phải tập “động não “ tí chút .

4/ Speell : Kiểm tra viết . Chú chim WordBird đọc các em nhớ lại và gõ trả lời ngay trên máy .

5/ Song : là 10 bài hát ngắn dễ thương , lời bài hát lấy từ chủ đề một số bài các em đã học .

Đặc biệt sau mỗi phần kiểm tra chú chim WordBird đều có chấm điểm để đánh giá mức độ tiếp thu của các em .

Nói tóm lại WordBird vừa là một “ giáo trình “ vừa là một “ mini games “ rất thích hợp cho các em từ 5 đến 10 tuổi bắt đầu làm quen với tiếng Anh .

Lã Thị Xuân Thu
xuanthulathi@yahoo.com

fatthien
10-11-2003, 13:31
Dia cd nay mua o dau chi minh voi

LãThịXuânThu
10-11-2003, 15:35
Bạn có thể tìm mua ở các cửa hàng vi tính trên đường Bùi Thị Xuân .

Black_hat
10-11-2003, 21:02
Như lời giới thiệu của LãThịXuânThu thì đối tượng của WORDBIRD là trẻ em ?