PDA

View Full Version : Phần mềm làm danh sách file trong thư mục

BoCauDen
09-11-2003, 15:20
Ai biết phần mềm nào dùng làm list nội dung file trong một thư mục hoặc trong CD software làm ơn chỉ giúp.

Thank nhều!!

NTTG
09-11-2003, 16:51
tên là cdrlabel trong đĩa softwares 4

nguyenhue_3t
09-11-2003, 18:09
tên là cdrlabel trong đĩa softwares 4

Mình lại cần software làm list đĩa CD của đĩa soft như các cửa hàng bán đĩa Soft vậy ? Nếu giới thiệu cho mình được khoảng 02 soft trở lên thì càng tốt, Vì lúc trước mình đã thử làm 01 soft rùi mà không được, bản trial mà, dùng thế nào mà nó list ra cả files lẫn cả thư mục nữa mà (Nghĩa là cả files trong từng thư mục ấy.Nếu in nhãn kiểu này thì phải mất vài trang mới hết).Mình chỉ cần chỉ thư mục hoặc là files trên thư mục gốc của đĩa thôi mà
Chỉ giúp mình với
Cám ơn trước nhiều

BoCauDen
11-11-2003, 16:17
Vì lúc trước mình đã thử làm 01 soft rùi mà không được, bản trial mà, dùng thế nào mà nó list ra cả files lẫn cả thư mục nữa mà (Nghĩa là cả files trong từng thư mục ấy.Nếu in nhãn kiểu này thì phải mất vài trang mới hết).Mình chỉ cần chỉ thư mục hoặc là files trên thư mục gốc của đĩa thôi mà
======================@@@@======

Cái này cũng được bạn ạ. Có thì đánh cái tên lên giùm đi mà.

napoleon
11-11-2003, 21:41
thử cái này coi
http://flashvn.homeip.net/download/folderinfo/folderinfo.2.9.rar

NHL(c)
11-11-2003, 21:47
Theo tui thấy thì chụp màn hình lại là nhanh nhất

napoleon
11-11-2003, 21:53
chụp lại khi cần tìm phần mềm nào trong chừng 50 đĩa rồi làm sao tìm

NHL(c)
11-11-2003, 22:14
Dĩ nhiên là chụp phần bên phải của cửa sổ Explore đó, cứ mỗi đĩa chụp 1 cái là xong ngay.

nguyenhue_3t
13-11-2003, 18:03
Theo tui thấy thì chụp màn hình lại là nhanh nhất

Cách bạn NHL(c) là nhanh thiệt, nhưng không đáp ứng công việc, Vì khi in danh sách thư mục, hoặc files trên đĩa gốc CD, mình còn edit nữa chứ, chẳng hạn ghi chú cho những softs nhõ về nội dung, chức năng hoặc là phần hướng dẫn nữa thì theo bạn làm sao được?

glorybloodyhell
07-12-2003, 23:16
bạn bocauden và nguyenhue_3t ơi, có một cái là DirPrinting (http://download.com.com/3001-2248-8000391.html) đáp ứng yêu cầu của cả 2 bạn luôn... sau khi install xong, lúc chạy, sau khi chọn ổ đĩa thì bạn bocauden chọn cai ô "dirs" ngay phần "show" (nằm khoảng ở giữa, sau những công cụ trên thanh công cụ (toolbar) của chương trình) và không chọn ô "files", bạn nguyenhue_3t thì chọn cả 2, chọn luôn ô "search in subdirs" để tất cả folders và files đều được listed hết...
còn thêm một cái mình thích hơn vì không phải install, có thể copy vào floppy đem đi đến đâu chạy cũng được đó là JDPrinter...trong cái zip file bạn tải về (http://download.com.com/3001-2248-10207368.html), extract cái JDPrinter.exe file ra bất cứ chổ nào bạn thích rồi vào nơi đó double-click để chạy chương trình này, không cần phải install vào system cho mệt... hoặc có thể double-click cái file JDPrinter.exe khi bạn mở zip file ra cũng được... sau khi chọn ổ đĩa nào bạn muốn tạo thư mục rồi thì chạy để viết ra txt file... trong text file này, những folders sẽ được listed ở trên, rồi thì đến file trong root directory của ổ đĩa, rồi thì đến từng folder một với những files chứa trong đó (nếu bạn check cái box "Recurse subdirectories" khi chạy JDPrinter)... với BoCauDen thì chỉ cần lấy phần đầu của text file là tên folder thôi, delete phần còn lại...

BoCauDen
15-12-2003, 22:01
May quá có mấy bồ không thì chắc mò đến già mất. Cám ơn nhiều lắm. Hì

phannhutu
16-12-2003, 10:18
Cám ơn nhiều nghen, mình cũng đang cần chương trình này đây.

BoCauDen
09-01-2004, 23:05
À quên. Có chuyện phát sinh rồi mấy bồ. Bây giờ mình lại cần soft loại này nhưng có thể chọn file type. Ví dụ chỉ liệt kê file .zip chẳng hạn.

Bạn nào biết xin giúp gấp.