PDA

View Full Version : chuyển đầu cắm của sonyErisson sang Laptop

johnlennon
12-05-2009, 09:27
hix ,tui có cai loa của sonyErisson cực đỉnh định cắm vào lapTop nghe cho đã
nhưng cái đầu cắm không đụng hàng của dòng sonyErisson thì đúng là bất tiện thật

Tui đã ra lùng hết chợ Nhật Tảo để kiếm cái đầu chuyển tù jack phone qua cái jack này mà đi đâu họ bảo cũng không có, hix
không bít ai có cái đầu chuyển này không thì bán tui với , không thì chỉ chổ mua thôi cũng được

Thanks nhùi hén

tam_giang
12-05-2009, 14:56
Trong các cái này (http://images.google.com.au/images?hl=en&rlz=1G1GGLQ_ENAU282&q=Sony+Ericsson+speaker&um=1&ie=UTF-8&ei=WisJSoqJLYfg7APSjJy5CQ&sa=X&oi=image_result_group&resnum=1&ct=title) thì cái nào bạn có ?

lqkhoi
12-05-2009, 16:06
Lần đầu tiên tôi nghe có người khen loa SE là quá đỉnh :D, làm loa tạm cho phone thì còn được vì nó có sẵn jack giống phone SE chứ đem so với 1 cái speaker TQ khoảng 100 ngàn đã không đủ tư cách.

Bạn sẽ không bao giờ kiếm được cái jack đó vì số lượng bán loa SE đã ít số lượng người thích cái quái dị như bạn lại ít hơn.

Nếu bạn vẫn yêu cái speaker SE của bạn đến thế và bạn ko xài cho phone SE nữa thì lấy kéo cắt bén cái đầu nó đi. Bảo đảm phía trong nó sẽ có 3 sợi dây: trắng đỏ và đen. Đen nối dất, trắng Left Speaker, đỏ Right Speaker. Good luck

art_links
13-05-2009, 17:01
Ra thegioididong chắc có đó bạn.