PDA

View Full Version : cách tạo file lưu trữ lại dữ liệu

fishsauce
10-05-2009, 21:04
Xin chỉ giúp mình cách để tạo file lưu trữ dữ liệu lại(tương tự như chức năng save as trong word,notepad).Mình đang làm đồ án,mà rất lấn cấn về cái này.Mong mọi người gợi ý giúp mình

aochoangxanh
10-05-2009, 22:16
lưu trữ dạng gì mới được?

trinhdiep
11-05-2009, 02:33
Mình nghĩ có hai cách tiện nhất là lưu theo block và lưu theo xml cho phép bạn lưu cả khối dữ liệu cùng cấu trúc như khi bạn dang chạy ctr và khi giải mã trở lại ta sẽ có nguyên tất cả dữ liệu theo cấu trúc trước khi lưu
lưu theo block hay là theo binary: bạn mã từng khối dữ liệu theo thứ tự thàng các byte và lưu dạng .db chẳng hạn.
lưu dạng xml thì nhiều công cụ thực hiện lắm
"Lưu thì thế nào chẳng được, cũng không quan trọng dạng gì. quan trong là bạn có những xử lý gì với nó thôi. Tùy loại dữ liệu mà chọn cách ban a"

fishsauce
11-05-2009, 09:47
Mình nghĩ có hai cách tiện nhất là lưu theo block và lưu theo xml cho phép bạn lưu cả khối dữ liệu cùng cấu trúc như khi bạn dang chạy ctr và khi giải mã trở lại ta sẽ có nguyên tất cả dữ liệu theo cấu trúc trước khi lưu
lưu theo block hay là theo binary: bạn mã từng khối dữ liệu theo thứ tự thàng các byte và lưu dạng .db chẳng hạn.
lưu dạng xml thì nhiều công cụ thực hiện lắm
"Lưu thì thế nào chẳng được, cũng không quan trọng dạng gì. quan trong là bạn có những xử lý gì với nó thôi. Tùy loại dữ liệu mà chọn cách ban a"

cảm ơn bạn đã gợi ý.Mình sẽ cố tìm hiểu thêm về lưu dạng XML.Nếu đc,mong bạn nói rõ hơn về dạng lưu này giúp mình

trinhdiep
12-05-2009, 03:03
Mình nói chắc là không tốt được
bạn đọc trong quấn này Ky Thuat Lap Trinh CSharp 2.0 (free). chương 11. tỉ mỉ và nhiều ví dụ