PDA

View Full Version : Nhờ mọi ng` trong box tư vấn dùm về nội dung blog. Thanks :)

chjnhnh0
10-05-2009, 14:41
Hiện tại thì tình hình web giếc của em chưa đâu vào đâu cả :( Dự kiến là sau khi thi tốt nghiệp THPT xong thì em sẽ đầu tư nội dung vào 2 chủ đề đó là Travel và Celebrity. Em muốn tham khảo í kiến của mọi người về 2 chủ đề này. Mọi ng` thấy hiện giờ mà làm 2 chủ đề này thì có cá kiếm dc chút gì ko ^^! Mong mọi ng` góp ý thật cụ thể :) em đang cân nhắc 2 thằng này. Thanks ae :) >> tui xach (http://doxinh.com.vn/tui-xach#www.ddth.com)

alabuba
10-05-2009, 15:55
:) 2 niche này rất good với GA, nếu bạn có thời gian thì đâu tư thêm vào tài chính, bảo hiểm, xe!

1minute
10-05-2009, 15:58
2 cái đều good vì rất thu hút khách truy cập.

Tuy nhiên không nói thì ai cũng biết thì celebrities là best of low paying niche :D

chjnhnh0
10-05-2009, 17:03
:) 2 niche này rất good với GA, nếu bạn có thời gian thì đâu tư thêm vào tài chính, bảo hiểm, xe!
3 cái bác vừa nêu em cạnh tranh sao nổi :-j

2 cái đều good vì rất thu hút khách truy cập. >> my pham (http://doxinh.com.vn/my-pham#www.ddth.com)

Tuy nhiên không nói thì ai cũng biết thì celebrities là best of low paying niche :D
niche là 1 kiểu nhưng em có tham khảo qua 1 số trang làm về niche này thì thấy rằng ad hiện lung tung lắm chả có gì liên quan đến niche cả :|

tlspace
10-05-2009, 17:14
Còn mấy nội dung về thời trang, làm đẹp, giảm cân cho phụ nữ thì thế nào nhỉ? Mình cũng đang định làm về nội dung này.

chjnhnh0
10-05-2009, 18:11
Còn mấy nội dung về thời trang, làm đẹp, giảm cân cho phụ nữ thì thế nào nhỉ? Mình cũng đang định làm về nội dung này.

Cái đó em đang làm rồi. em làm về health :) >> do so sinh (http://doxinh.com.vn/do-so-sinh#www.ddth.com)

qingsong
10-05-2009, 19:54
Hosting đi :D

chjnhnh0
10-05-2009, 21:13
Travel khá khó, celebrities thì ngược lại, dễ viết, dễ đạt traffic cao. Nếu cậu đủ khả năng viết thì tiến hành.
Travel thì em chủ yếu là viết về du lịch và phong cảnh Việt Nam. Trình tiếng anh của em không phải cao siêu gì nhưng theo em thấy và chị em nói thì em viết cũng khá dễ hiểu :)
Celebrities thì chủ yếu toàn là ảnh ;))
Và em vừa viết em vừa dùng GT(Google Translate) :))

Hosting đi :D
Làm về hosting là sao cơ ? Viết review hả bác ? >> do ngu nu (http://doxinh.com.vn/do-ngu-nu#www.ddth.com)

Thanks ae đã vào góp ý :) Ai còn ý kiến gì thì vào đây góp vui nào \:D/

deleted
10-05-2009, 21:59
Celeb thì bid thấp lắm!

tlspace
10-05-2009, 22:54
Cái đó em đang làm rồi. em làm về health :)
Làm về cái này kiếm được không bạn? Cả mấy chủ đề về làm đẹp, mỹ phẩm, thời trang nữa?

aye129
10-05-2009, 22:58
Mình làm một cái chuyên về design, ảnh, template web và template blogger :)

mantavn
10-05-2009, 23:03
Celeb thì bid thấp lắm!

không thấp đâu bạn ơi!! mấy từ khóa hiện toàn dating Big cao vãi mà

cái này thì nói thật với chú chinhnho là blog nhiều tả ko nổi.nhưng được cái traffic ổn..CPM thì toàn trên $1.cũng tạm đó...nếu xác định làm cái này ko cần phải viết cứ copy bài mà phang...tin và hình càng ngon càng tốt....rồi kiếm khoảng chục cái hot video(càng ***y càng tốt) add text site rồi upload lên youtube or metacafe và mấy cái site **** video.nhớ phần des phang cái link web vào...
có 1 thằng upload video free đó.1 cái video ngon ngày kiếm tầm 300-400 visitor là ổn...upload 10 cái thì chú tính traffic thế nào....em nói có vẻ ngon ăn nhưng các bác cứ thử đi.hiệu quả trông thấy liền...

chjnhnh0
11-05-2009, 00:34
Làm về cái này kiếm được không bạn? Cả mấy chủ đề về làm đẹp, mỹ phẩm, thời trang nữa?
Cũng khá ổn đấy

không thấp đâu bạn ơi!! mấy từ khóa hiện toàn dating Big cao vãi mà

cái này thì nói thật với chú chinhnho là blog nhiều tả ko nổi.nhưng được cái traffic ổn..CPM thì toàn trên $1.cũng tạm đó...nếu xác định làm cái này ko cần phải viết cứ copy bài mà phang...tin và hình càng ngon càng tốt....rồi kiếm khoảng chục cái hot video(càng ***y càng tốt) add text site rồi upload lên youtube or metacafe và mấy cái site **** video.nhớ phần des phang cái link web vào...
có 1 thằng upload video free đó.1 cái video ngon ngày kiếm tầm 300-400 visitor là ổn...upload 10 cái thì chú tính traffic thế nào....em nói có vẻ ngon ăn nhưng các bác cứ thử đi.hiệu quả trông thấy liền...

Hí hí ;)) Thanks anh đã tư vấn :D về cái khoản "tin và hình càng ngon càng tốt" thì trong site em thiếu gì anh nhỉ :D
cái add text lên video này thì em thấy nhiều ng` làm rồi. vd điển hình nhất là vietnamnet.vn đấy. clip nào của nọ chả add text ở góc phải phía trên.
Còn video clip ***y thì định vào chôm ở cái gx9x của anh nhưng h vào thì mất tiêu chẳng còn clip nào :"> hoặc vào patalk chat kiếm vài cái clip show hàng.

Thanks ae 1 lần nữa. Mong ae đóng góp ý kiến nhiều hơn :X

btd82
11-05-2009, 02:55
Hôm nay đi vòng vòng tự nhiên thấy cái site adsense không dụng hàng luôn, Who một đằng mà vẫn hiện adsense nên view source coi và thế này nè:

<html>
<head>
<title>idnsserver.net</title>
</head><frameset rows="*,0" border="0" bordercolor="#FFFFFF">
<frame name="central" src="/home.php?pid=&rr=R&ref=http%3A%2F%2Fcentralops.net%2Fco%2FDomainDossi er.aspx&ff=ffyy" scrolling="auto"> <frame name="pp" src="/pp.php?pid=" scrolling="none"> </frameset></html>

beham
11-05-2009, 08:26
Tui chơi về codjng
http://codjng.blogspot.com/

:-?

qingsong
11-05-2009, 08:28
webhostinggeeks.com/blog Ví dụ như cái này nè, post những bài kiểu như vầy: http://ezinearticles.com/?cat=Internet-and-Businesses-Online:Web-Hosting

iamvietnam
11-05-2009, 09:21
Lo thi tốt nghiệp và ĐH đi, mãi mê kiếm tiền GA rồi sau ngồi ôm mấy cái blog mà khóc đấy =))

nhocikaka
11-05-2009, 11:03
tất cả đều dùng blog spot dc k nhỉ

chjnhnh0
11-05-2009, 14:31
Lo thi tốt nghiệp và ĐH đi, mãi mê kiếm tiền GA rồi sau ngồi ôm mấy cái blog mà khóc đấy =))
Cảm ơn bác đã quan tâm nhắc nhở. Em vẫn đang lo ôn thi đấy chứ :D Buổi tối ol toàn để trả lời tự động rồi lúc nào xuống nhà thì coi qua cái máy vi tính phát xem có ai pm ji` ko :D >> thoi trang tre em (http://doxinh.com.vn/quan-ao-tre-em#www.ddth.com)

brucephan
11-05-2009, 21:31
Chú Chjnh dạo này ốm quá, thi TNPT tới nơi rồi mà còn gà với ghết. Thi cho mạnh vào, xong xuôi cái rồi đi thăm bà con họ hàng, bạn bò mới cũ gì hết. Rồi về nhà tắm rữa sạch sẽ, thắp mấy nén hương chờ kết quả thi.

Nếu có mệnh hệ nào, thì đầu tư con ghita cho chiến vào rồi qua anh anh dợt luyện ngón một khóa, xong rồi đi bấm dạo, lúc đó có tâm hồn nuôi Gà hơn.

Blog với web celebs giờ nhan nhản ra, giờ ra cái mới chỉ sợ đường dài đuối với mấy tay đã có chỗ.

Thị trường mấy cái Celebs đang èo uộc, bid chừng tầm: $0.06 thôi hà, mạnh mạnh cỡ từ "Britney spear nude" hay cái gì đó chắc được tầm $0.11

Vậy tính ra cứ trung bình 50 click thì được $1.0
Nhưng cũng không đến nỗi bi đát thế, hồi trước mình cũng làm một trang như thế mà 80 click được tận $10.00 nhưng giờ quá khứ rồi, thị trường dao động mà.

Nói chung là trước khi làm phải khảo sát thị trường vòng vòng cái đã, coi cái nào mình làm hợp. Cái nào người ta đang có nhu cầu cao, mà cạnh tranh còn ít hay chưa có thì mình nhảy vào làm ào một cái. Xong rồi bùng. Lolz

Lâu lâu nói vài câu vui thiệt.

mantavn
11-05-2009, 23:06
Chú Chjnh dạo này ốm quá, thi TNPT tới nơi rồi mà còn gà với ghết. Thi cho mạnh vào, xong xuôi cái rồi đi thăm bà con họ hàng, bạn bò mới cũ gì hết. Rồi về nhà tắm rữa sạch sẽ, thắp mấy nén hương chờ kết quả thi.

Nếu có mệnh hệ nào, thì đầu tư con ghita cho chiến vào rồi qua anh anh dợt luyện ngón một khóa, xong rồi đi bấm dạo, lúc đó có tâm hồn nuôi Gà hơn.

Blog với web celebs giờ nhan nhản ra, giờ ra cái mới chỉ sợ đường dài đuối với mấy tay đã có chỗ.

Thị trường mấy cái Celebs đang èo uộc, bid chừng tầm: $0.06 thôi hà, mạnh mạnh cỡ từ "Britney spear nude" hay cái gì đó chắc được tầm $0.11

Nhưng cũng không đến nỗi bi đát thế, hồi trước mình cũng làm một trang như thế mà 80 click được tận $10.00 nhưng giờ quá khứ rồi, thị trường dao động mà.

Nói chung là trước khi làm phải khảo sát thị trường vòng vòng cái đã, coi cái nào mình làm hợp. Cái nào người ta đang có nhu cầu cao, mà cạnh tranh còn ít hay chưa có thì mình nhảy vào làm ào một cái. Xong rồi bùng. Lolz

ông anh ơi
đâu nhất thiết với các loại Key đó......

còn có thể điều sang các loại Key khác được mà

chjnhnh0
12-05-2009, 00:06

Blog với web celebs giờ nhan nhản ra, giờ ra cái mới chỉ sợ đường dài đuối với mấy tay đã có chỗ. >> chup anh gia dinh (http://rosestudio.com.vn/chup-anh-gia-dinh#www.ddth.com)

Vẫn biết là celebs ng` ta làm nhiều nhưng em ko chỉ dừng lại ở những ngôi sao nổi tiếng. Dĩ nhiên là em sẽ cho thêm cả chùm ảnh tự sướng của Teen việt (Thủy top chẳng hạn) hay teen Châu Á. Thường thì với chủ đề này ng` ta thích xem ảnh nhiều hơn là đọc. Mấy thằng tây cũng ham ngắm gái Châu Á lắm.
Ngoài key ra thì content cũng là 1 yếu tố quan trọng quyết định để hiện ad đấy. Không phải mình dùng key celebs mà hiện toàn celebs đâu. Ăn may hiện dc cái ad 0.5$ là ok rồi :)
Mà em mua cái domain ở godaddy .com hết có 2.99$ thôi (Dùng promoce) nên nếu chẳng may ko ăn thua thì cũng ko tiếc lắm :)

Cảm ơn bác đã tư vấn :)

vietnamnetvn
13-05-2009, 16:32
Xin nhờ topic của bạn chjnhnh0 với nhé! Mình làm blog nội dung về học tiếng hàn, hay du lịch về hàn quốc và những thông tin ,âm nhạc ,ca sĩ của Hàn.. nói chung mọi thứ liên quan đến Hàn liệu có ăn thua gì không các Bác ơi?

hamalovely
13-05-2009, 17:13

########## đúng đấy ku em ạ ^^

kekea
13-05-2009, 18:28
rủi lại thành "bin gết" cũng nên :emlaugh:

chjnhnh0
13-05-2009, 21:00
rủi lại thành "bin gết" cũng nên :emlaugh:

Billgate nó còn có bằng tốt nghiệp cấp 3 rồi anh ạ ! >> chup anh quang cao (http://roses.vn/chup-anh-san-pham#www.ddth.com)