PDA

View Full Version : tui muon hoi ve quan tri mang

exploxer
08-11-2003, 12:02
may ban cho tui hoi voi ,nam nay tui dang hoc nảm thu 3 dai hoc,va tui cam thay trong truong khong day ro rang theo huong nao ca va bay gio tui muon tham gia mot lop hoc quan tri mang ben ngoai ,nhung khong biet la hoc theo huong mcsa hay ccna ,va trien vong nhu the nao .va trung tam nao tot cho muc dich cua tui ,hy vong chi dum

aikailvn
11-11-2003, 10:16
Nói chung bạn phải chọn cho mình một chương trình học mà bạn thích còn học ccna hay mcsa cũng được, còn trường nào học có chất lượng thì bạn con thử trên báo tuổi trẻ đó trên đó có nhiều trường giạy hay lắm đó

seabird
15-11-2003, 00:07
Đúng rồi, hoc lop nao ma cha duoc, mien la minh say me, cham chi thi lop nao cung deu thanh cong het. Chuc thanh cong

thangkho_it
07-12-2003, 14:25
Mình nêu ý kiến ra explode xem thử nhé :
- nếu bạn học CCNA thì học ở saigonCTT học phí hơi mắc nhe nhưng chất lượng khoảng 1000 usd.
- nếu bạn học MCSA thì nên hoc ở vũ thảo hoc phí khoảng 8.000.000 VND
theo thằng khờ nghĩ : CCNA chưa thực sự phù hợp với hệ thống mạng ở việt nam hiện nay, học xong không thực tập, không việc làm thì bó tay. Dùng dao giết lợn mà đi mổ gà, nhưng không vì thế mà không học nếu có điều kiện. học MCSA thông dụng hơn thực tế hơn, vì ta toàn sài đồ Microsoft.

gate2vn
08-12-2003, 08:29
tk_it à, cũng chưa chắc là không có chỗ làm việc. mà quan trọng hơn là CCNA trang bị cho người học những kiến thức networking rất tốt, trừ mấy cái lệnh IOS :D tuy nhiên, nếu bắt đầu, MCSA ngon ăn hơn. Nếu bạn quan tâm đến MCSA, bạn chạy vô http://ngocviet.gate2vn.net Ảnh có dạy thi các chứng chỉ MS đó. Bạn cũng có thể tìm tài liệu ở đó.

good luck