PDA

View Full Version : Tạo đĩa ghost đa cấu hình trên một đĩa CD

THANHHUNGTS64
08-05-2009, 13:15
Mình đang cần làm một đĩa ghost XP SP2 đa cấu hình nhưng chỉ trên một đĩa CD thôi.Mình đã làm ghost đa cấu hình rồi nhưng dung lượng lớn quá nên kg chứa hết trên một đĩa CD được (950Mb).Bác nào biết thì chỉ giùm mình làm ghost trên 1 CD được kg .đi làm mà cài thì lâu wa
Mình cám ơn các Bác rất nhiều

merocazi
08-05-2009, 13:31
dễ thôi mà - cứ xài đĩa ghost của IT quảng nam là ok thôi - đã xài rồi rất tốt nhưng đối với Main MSI thì sau khi cài xong phải có driver audio - trong bản ghost đó bao gồm - Offic - bộ gõ - font full - đọc PDF - nói chung cũng ok - xài đi -

THANHHUNGTS64
08-05-2009, 13:47
Mình cũng muốn cũng muốn làm riêng cho mình một đĩa luôn có gì cũng dễ dùng.

ducky
08-05-2009, 14:24
Ôm đồm nhiều thứ quá thì đương nhiên dung lượng lớn rồi, giới hạn CD chỉ 700MB mà cái gì bạn cũng cài thì chứa sao được. Mà làm riêng cho mình một đĩa thì đâu cần đa cấu hình làm gì, mất thêm 100mb chưa bộ driver rồi.
Có 2 thư mục có thể xóa giải phóng khá nhiều dung lượng là dllcache (có thể dùng pm backup dllcache) và i386 (Cài win xong cắm USB để nhận driver rồi mới xóa)

phutvn
16-12-2009, 07:47
xin hỏi IT, sau khi ghost xong xuôi, đang update driver thì máy khởi động lại và không nhận được các partition,tại sao thế nhỉ?