PDA

View Full Version : bro nào biết về iphone xin chỉ giáo

trunghuy1711
07-05-2009, 22:58
chẳng là em định tậu 1 em IP nhưng là mua lại thôi, mà chưa rành về em này lắm. bác nào có kinh nghiệm dùng iphone, giúp em 1 số chú ý khi mua máy IP cũ với. ví như cách nhận biết IP của táo hay của TQ?
với lại ko biết IP TQ nó thiếu chức năng j so với IP của táo???
thanks các bro nhiều. :)

ijay
09-05-2009, 22:55
bác nên nhờ người nào biết nhiều về iphone hay ipod hay dùng hàng apple nhiều cũng được đi theo họ thì sẽ chắc ăn hơn . nhìn chung nếu người nào bán iphone thật thì sẽ cho bạn 1~2 ngày để test vô tư , cách test cũng đơn giản không có gì khó . Tải itunes về cài thử nhạc và games + kiểm tra imei là hai cách dễ nhất , cảm ứng đa điểm thì đã bị làm giả được .

locthdt
10-05-2009, 10:26
Tốt hơn hết bạn nên mua ở cửa hàng có uy tín mua Iphone. Chứ đừng nên mua Iphone TQ. Tào lao lắ.. Tiền nào của nấy à.

Đỗ Thành Nguyện
10-05-2009, 10:33
Bác vào ppcvn, nhatcuong.com.vn, pdaviet.net ý, ở đó có nhiều thông tin liên quan lắm. Em chưa dùng IP nên không dám góp ý, nhưng nếu bác cần tìm hiểu về PPC thì em có thể giúp ạ :D

thangnt06
24-05-2009, 20:59
ip tàu thì cầm nhẹ và k chắc tay bằng hàng thật. Cách dễ nhận bit nhất là kêu nó tháo sim ra, ip thật phải cần 1 cây kim or vật nhọn để chọt vào lổ nhỏ trên đầu để tháo nắp sim ra, ip dỏm thì k. Cảm ứng đa điểm of ip là no.1, thế nên khi xài bạn cũng sẽ cảm nhận dc ngay (rất nhạy và êm). Còn cách kiểm tra xem máy đã bung chưa thì bạn xem viền xung quanh máy, vì vỏ ip làm rất khít và chắc, mún tháo máy phải lấy j đó cạy ra nên bạn xem có trầy ngay viền máy k là bit. Một chút kn nhỏ về ip hi vọng giúp ích cho bạn, thân... :)

chungdb
25-05-2009, 12:48
nó có nhiều điểm để fần biết lém nhưng cũng rất dễ bị lừa nếu ko bít he he

thitcho_mamtom
26-05-2009, 02:26
ra cafe Nghệ thuật ( ngay hồ con rùa) chiều CN hàng tuần, hội iphone SG off ở đó. tới đó anh em sẽ giúp bạn chọn đc máy ưng ý phù hợp với túi tiền

Hung Cao
29-06-2009, 12:07
Mình vẫn thích dùng iPhone 2G vỏ làm bằng aluminum. Nói thật là không thích thiết kế của 3G và 3GS, mặc dù vẫn khoái xài iPhone.