PDA

View Full Version : Tạo file cài đặt cho 1 project

zuzuvn
07-05-2009, 11:39
Mình đã viết 1 ứng dụng bằng C#(Visual 2005). Nhưng mình chưa biết cách để tạo 1 file cài đặt cho ứng dụng này.
Có ai biết phần mềm nào cho phép tạo file cài đặt dạng này ko?

Cảm ơn nhiều. :D

Van8Hien62
07-05-2009, 13:52
Trong Vs2005, chọn File, new project: bên trái chọn Other Project Types, Setup and Deployment; bên phải chọn loại Templates nào định làm. Hoặc dùng Macrovision InstallShield (buy), hay InnoSetup ( tree ) chuyên nghiệp hơn.

MichaelTuanAnh
07-05-2009, 15:46
Nếu không cần màu mè thì dùng winrar cho lẹ

zuzuvn
07-05-2009, 16:27
Trong Vs2005, chọn File, new project: bên trái chọn Other Project Types, Setup and Deployment; bên phải chọn loại Templates nào định làm. Hoặc dùng Macrovision InstallShield (buy), hay InnoSetup ( tree ) chuyên nghiệp hơn.

Cái vs2005 mình cũng thử rùi. Thấy đóng gói cũng được nó chỉ dịch ra 1 file exe sau khi cài đặt. Còn CSDL mình làm bằng access thì sau khi cài vào phải thực hiện copy vào thư mục cài. Cũng phiền phức.
Bạn có chương trình nào có thể đóng gói như các phần mềm khác ko.

@MichaelTuanAnh: Hóa ra cứ copy và giải nén à. :(

serivn
07-05-2009, 21:53
:)
Cái vs2005 mình cũng thử rùi. Thấy đóng gói cũng được nó chỉ dịch ra 1 file exe sau khi cài đặt. Còn CSDL mình làm bằng access thì sau khi cài vào phải thực hiện copy vào thư mục cài. Cũng phiền phức.
Bạn có chương trình nào có thể đóng gói như các phần mềm khác ko.

@MichaelTuanAnh: Hóa ra cứ copy và giải nén à. :(

Đâu có, bị vậy là do bạn làm sai mà thôi. Trong Project Setup, bạn phải chuột chọn Add\File.. và chọn File CSDL của bạn, vậy thôi. Còn nếu dùng Winrar thì không phải Copy và giải nén như bạn nói, trong winrar có tình năng tạo gói cài đặt dạng Exe khá hay đó chứ, bạn nên tìm hiểu thêm!!

Thân!

zuzuvn
09-05-2009, 00:21
Cám ơn nhiều. Để thử lại coi.
Mà cho hỏi thêm là có phần mềm nào đóng gói đơn giản hơn ko? Có tut càng tốt :D