PDA

View Full Version : Teamview cần giúp đỡ

anhvu_cntt
06-05-2009, 15:50
Mình đang có nhu cầu sử dụng Ctrinh này nhưng không biết cach sử dụng nó ai biết hoặc có tài liệu hướng dẫn gửi tui với
anhvu.jsc@zing.vn

tam_giang
06-05-2009, 17:51
Bạn vào đây có video hướng dẫn

http://www.teamviewer.com/products/firststeps.aspx

anhvu_cntt
06-05-2009, 20:51
ec TA minh dau co bit co cai nao VN ko ban

ngondensang2007
06-05-2009, 20:54
thế thì khỏi xài đi làm gì

dohaduc
06-05-2009, 20:59
tearmview là chương trình dùng để điều khiển máy tính từ xa. Muốn sử dụng bạn phải cài đặt chương trình ở 2 máy cùng kết nối internet. khi cài đặt nó sẽ sinh ra cho bạn ở mỗi máy một ID và yêu cầu bạn nhập pass hoặc có pass mặc định.

Như vậy khi cả 2 máy đều online thì bạn có thể kết nối bằng cách điền các thông tin của máy bị điều khiển(gồm có id và pass).

Bạn cũng có thể truy cập vào trang chủ để đăng ký tài khoản và dùng thêm một số tiện ích khác nữa, ví dụ như bạn có thể chứa danh sách nhiều máy tính để điều khiển, và biết được cái nào đang online để truy cập.

Chú ý: online ở đây hiểu là :online+chạy tearmview"

AnhTuanKB
06-05-2009, 22:18
Mình nghĩ bạn nên chat hoặc DT người ta trực tiếp thì tốt hơn. Nhìn nick bạn có chữ cntt sau cùng mà chuyện đơn giản vây cũng không làm được.
Còn không thì bạn mua 1 bản đi biết đâu người ta có hướng dẫn tiếng Viet cho bạn.

dinhanhency
06-05-2009, 22:24
Teamview cũng dễ dùng mà, tác dụng của nó thì dohaduc đã nói rồi đấy, cứ cài vào và nhập ID máy kia vào và connect thôi.

tam_giang
07-05-2009, 04:45
thế thì khỏi xài đi làm gì
Tôi rất đồng ý nhận xét của bạn - tôi có post links vài chỗ hoặc bảo dùng Google nhưng nhiều bạn không đọc. Tôi có hỏi học đến đâu rồi, có bạn bảo đang học đại học nữa. Học đại học ngành vi tính (hay CNTT) mà không đọc được hướng dẫn khoảng 2 trang trong đó đến 3/4 là hình thì cũng hơi lạ.

Có nhiều thứ ngồi dịch để giải đáp mất cả ngày, giới thiệu chỗ có cả video mà không coi được thì chịu - không lẽ phải có phụ đề.